Những dòng lưu bút tặng em

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi hdlove09, 27/5/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. hdlove09

hdlove09 Love forever "TheLove"

2 chúng tôi ( tôi và mối tình đầu ) , quen nhau từ ngày 21/06/2002 cái ngày trời mưa tầm tã , mưa rất to , tôi đang trú mưa ở ngay trước cửa quán điện thoại thì em cũng vào trú mưa . Lúc đó tôi đã giật mình khi nhìn thấy em , người con gái có khuôn mặt dễ thương và trong sáng .
    10 phút trôi qua tôi đã lấy hết sức can đảm để bắt chuyện làm quen với em . Em cũng đã vui vẻ nhận lời . Lúc đó tôi mới biết em học xong cấp 3 .
    Nhìn nụ cười của em , tôi thấy xuyến xao trong lòng , tôi đã xin được số điện thoại của em .
    Trời tạnh mưa , tôi với em đã tạm biệt nhau ra về . Tối đến tôi nhắn tin cho em với những lời tán tỉnh ngọt ngào . Và kết quả là 2 tuần sau em đã nhận lời yêu của tôi .
    Thấm thoắt đã 2 năm yêu nhau , và cũng đến ngày tôi phải đi công tác bên Japan ( xuất khẩu lao động ) chỉ mong sao tôi có 1 chút tiền xây nhà riêng để 2 chúng tôi sống cho thoải mái và cũng mong có 1 chút vốn để gây dựng kinh tế .
    Ngày 16/03/2004 , tôi chính thức ra sân bay để đi sang xứ người , 1 tháng đầu tiên tôi gọi điện về em đều vui vẻ nói chuyện rất thân mật .
    Nhưng sang tháng thứ 2 , khi tôi gọi điện về thì em bảo là em đã xin được 1 công việc ở công ty gần nhà . Tôi đã chúc cho em công việc suôn sẻ và thành công .
    Nhưng từ khi em đi làm tôi gọi điện cho em thì em ít khi nghe máy , khi nghe máy thì cũng chỉ nghe được 5p là em lại bảo thôi vì công việc hoặc vì chuyện gì đó .
    Tôi vẫn tin tưởng ở em . Nhưng những cuộc điện thoại của tôi từ bên Japan về thưa dần vì công việc của tôi nhiều hơn và tăng ca nhiều hơn ( 16-18 tiếng/ngày ) . Em cũng chẳng hề mảy may quan tâm và cũng chẳng hỏi .
    Đã 3 năm bên nước ngoài và chỉ còn 3 ngày nữa là tôi về nước. Tôi đi mua cho em rất nhiều quà để cho em vui .
    Khi tôi về đến Sân Bay Nội Bài thì chỉ nhìn thấy Bố , Mẹ , Anh trai và các chú dì của tôi còn em thì tôi cũng không thấy đâu .
    Khi lên xe đi về thì tôi cũng chẳng hỏi Bố , Mẹ của tôi làm gì . Tôi muốn dành sự bất ngời đó cho em .
    Về nhà nghỉ ngơi được 1 hôm thì hôm sau tôi lấy xe máy đi lên nhà em . Nhưng.............................Em không còn ở đó nữa , chỉ còn Bố và Mẹ em ở lại , còn em , em đã đi theo 1 người đàn ông khác . Anh nhìn thấy tấm ảnh cưới của em mà không nói lên lời .
    Trên tấm ảnh cưới có dòng chữ Happy Wedding 20/1/2007 . Em chỉ mới lấy chồng được 2 tháng , tại sao ???? Tại sao ???? Tại sao em không nói cho tôi biết rằng em đã không còn yêu tôi ?????
    Tôi đã sụp đổ .
    3 hôm sau khi đang đi chơi , tôi đã gặp em , có lẽ em đã nhận ra tôi nhưng em không dám nói gì cả , em chỉ nhìn tôi chăm chú . Tôi cũng đã nhận ra em nhưng những thù oán trong tim tôi đã ngăn cấm tôi cười với em . Tôi đã lườm em bằng ánh mắt lạnh lùng . Có lẽ em đã cảm thấy rất sợ và có lỗi với tôi .
    Nhưng chuyện đã qua rất lâu rồi , bgio tôi chỉ mong em được hạnh phúc .
    Buồn............................................

2. Uuuuuuuuuuuuuuuuuppppppppppppppppppppppppppppp@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi