Nhờ bác Thisibuon hoặc ae nào bít tư vấn dùm

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi leevip, 10/8/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Máy nhà mình main nó lỗi (máy bàn nhé) nay phải thay thế main + chip + ram mình có hỏi qua cửa hàng và ng ta mách cho như sau:
    main GG H 01MDS2K3 - 1.390.000
    chip G2030 -1.440.000
    ram kmax 2g/r3 -540k
    còn
    lại máy mình đầy đủ hết rồi (cả card rời)
    vậy mình muốn biết chất lg của 3 thứ trên ra sao và cắm mu đc khoảng nhiu acc. với số $ như thế thì hợp lý chưa.

2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Cậu viết tên main dã man quá =)) nhìn mãi mới ra Tên main đó viết là: H61M-Ds2
    Nếu thực sự muốn sử dụng máy lâu dài thì nên mua con B75 (có sata 3 usb3) để hợp thời hơn, sau này nâng cấp khỏi đắn đo.
    Giá chỉ hơn con main đó ~1-2 lít
    Mình tiến cử con B75MA-E33 Giá xấp xỉ 1tr500k.
    còn lại cứ thế mà diễn :D
    Nếu có điều kiện lên ram 4G luôn đi :D 2G jo` đuối rồi

leevip thích bài này.
  3. Xời ơi gà mà ng ta ghi thế nào thì chép lại thôi mà. Thế cái main bác ghi cho e thì giơ ra là ng ta bít phải ko ? Mà cái ram 4g jo giá nó khoảng bao nhiu ha bác. Bác chưa cho e bít là lượng vật tư như trên thì cắm mu đ mấy acc

4. thisibuon73

4g thì +2-300k nữa :) main cứ nói tên là ng` ta biết :D còn cắm đc bao acc thì còn tùy :) chú ý con nguồn nó ngon ngon tí

leevip thích bài này.
  5. Nhờ bác thisibuon73 qua đây TP kia hướng dẩn dùm em cái

- - - - - - - - - -

Http://diendan.gamethuvn.net/showthread.php?t=542816

6. Cảm ơn bác nhé. Có lẽ ram e mua thêm sau vậy vì jo đang khủng hoảng kt. Nguồn cũ của e chẳng bít tốt hay lởm nữa cơ hi

7. thisibuon73

Mong cắm vào ko có khói :) Nguồn lởm cắm vào đồ ngon thì khả năng được đi mua đồ mới thêm lần nữa là rất cao :)

leevip thích bài này.
  8. Ối ối thế cách xem nguồn ngon vơi lởm thì ntn nào vậy bác ơi. E nghe bác nói rét wa hic

9. Hây không ngờ ông bạn bên pic này hót thế.........................nóng ran ah

- - - - - - - - - -

thực ra nguồn rởm hay ko chủ yếu là xem nó có ổn định(dang chạy mà nó sụt 1 cái nhỉ...nghe bụp 1 cái là biết ngay) hihi hay ko nó có "cân" các link kiện đi kèm trong cây (dáp ứng nguồn điện đó) với các mấy có car màn hình rời việc chọn nguồn không dơn giản tí nào còn nếu bạn chỉ đơn giản là CHƠI MU thì chỉ nên dùng loại bình đân thôi...có điều kiện có thể chơi 1 số nguồn xịn nhưng mà giá cũng xịn luôn như FSP, AcBel, XFX......
    mình dang dùng 1 em AcBel công suất 470w dùng 5 năm rồi chư vấn đề j.......

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi