Nhờ hướng dẫn cách bóc tem bảo hành

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Rau Sạch, 13/1/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình mới mua con máy để bàn mới nguyên bộ của Asus mà nó chỉ có 4GB RAM, mình đang có mấy thanh dư muốn lắp vào mà nó dán 1 cái tem ( dạng giấy ) cỡ 3cm*6cm lên phía sau case ( ko vào chỗ ốc vít ).

Nhờ các bro hướng dẫn cách bóc cái tem này ra mà không bị phát hiện để mình bí mật thêm ít RAM vào chạy cho mượt cái T_T

2. Bóc thoải mái, chẳng làm sao đâu, phát hiện cũng chẳng việc gì, link kiện bên trong có team riêng rồi mà

3. Bóc ra mất bảo hành cái vỏ case ^^

4. bóc thì dễ nhưng để nó nguyên vẹn thì không thể....bjo đa số dùng tem giòn nên khó lắm

5. Đã là tem bảo hành thì tính chất của nó là chống đụng tay vào, khi đã động đến nó thì tem bị vỡ là chắc luôn. Trên các linh kiện có dán tem bảo hành rồi nên cứ khui thoải mái đi, cái tem ngoài case thiếu gì nguyên nhân khiến nó rách, chẳng nhà phân phối nào không nhận bảo hành vì case bị mất tem niêm phong đâu. Yên tâm nhé.

6. \:D/ không an tâm nữa thì mua đâu lên đó mua ram nó dán lại luôn là an tâm

7. ra luôn thằng asus hỏi nó có cách nào lắp thêm ram + tiền và lại nó có luôn tem bảo hành cho mình có phải yên tâm hơn k ?

8. Tem ốc ở vỏ case vẫn bảo hành được bạn nhé, bọn nó hạnh họe thiếu gì lí do mình bảo.
    Hôm cài máy w7 cho thằng bạn thân học cấp 3 tính nó cẩn thận mình biết rồi, mà nhà mình cũng cẩn thận. Thế éo nào làm sước tí tem trên con ốc bắt ở vỏ case nó gọi đt hỏi.... Đinh Công Mệnh làm ơn mắc oán nó mà không phải thằng bạn thân nhà mình chửi chết cm nó rồi. Đã giúp các kiểu ko lấy tiền mệt bỏ mẹ rồi còn này nọ...

9. Cám ơn các bác, bóc mãi ko được em lấy dao cắt giấy lia 1 đường mất cái tem giấy trên case rồi, bên trong các thành phần phụ cũng có tem thật, hi vọng 1 là ko lỗi, nếu hi vọng 1 ko thành công thì hi vọng 2 là bảo hành đc ^__^

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi