Nhờ Mod và các AE tư vấn. giúp đỡ :)

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi lu0ng, 29/10/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ok đã hiểu tk bạn rất nhiều tối nay đem ra tiệm cho em nó thêm 2 cái quạt nữa cho thành bão luôn cho mát :))

2. quái lạ.sao con gt730 dr5 có 19w điẹn lại tốn hơn con chip đc nhỉ

3. với người chơi công nghệ mới theo công nghệ mới thì để ý DDR5 hay DDR3, với người quan tâm hiệu năng thì ko quan trong lắm, mình đang dung DDR2
    dòng GT tối thiểu nó cũng 128Bit, và cái giá IDE của nó mà 19W thì mình cũng chưa gặp.
    331.png 332.png

4. Last edited: 31/10/15
  5. tối thiểu 64 bít chứ không phải tối thiểu 128 bít và con gt 730 64 bit dr5 có hiệu năng cao hơn con gt730 dr3 128bit khá nhiều mà bạn

6. bản 64 bít thì công xuất thế thôi vì cũng dùng ram của máy tính, uh, ngày trước nghĩ GT ko có loại thấp 64, nhiều tạp chí hay những bài viết nói vượt trội D5 với D3, tớ dùng thì ko thấy trội gì cả có thể may ra cảm nhận đc hơn và đặc biệt
    thì mình ko tin lắm hoặc những bài viết lăng xê thôi bạn ạ
    thực tế cái gì ra mới cũng có mặt tốt của nó ko ai phủ nhận nhưng không đến lỗi trội hẳn mà quảng cáo xê lên hơi nhiều hơn mức đem lại để bán giá mới cho sản phẩm mới là chính

HighElf thích bài này.
  7. Giá 3 bản như nhau chênh lệch không đáng kể bạn ạ.còn hiệu năng là chắc chắn hơn.đã dùng và cảm nhận.

ConBuom thích bài này.
  8. M thích con gt610 cùi bắp hơn con gt730 :">. giá rẻ hơn nhiều hí hí hí

Mình nghĩ tất cả các loại từ chip đến ram hay main hay VGA ... có thể cùng 1 dòng sp nhưng được nhà sx phân khúc khác nhau.
    ví dụ như vga: cùng 1 loại nhưng do các nhà sx khác nhau sx theo ý mình ===> xung gpu được oc lên hoặc giảm xuống và các linh kiện đi kèm có thể được tăng lên hoặc cắt giảm ( hoặc cùng loại linh kiện nhưng các nhà sx lựa chon loại đắt tiền hay rẻ tiền ) để phù hợp với thị trường so với giá thành bán ra và phụ hợp hiệu năng sử dụng ===> W tiêu thụ khác nhau trên cùng 1 dòng sp.
    Tóm lại là cứ 24/24/30 ngày cuối tháng cầm hoá đơn vủa EVN là biết case mình đang dùng nó như thế nào :D

vi du don gian cung 1 loai Gpu dung cho 2 loai VGA : gtx465 va gtx470

GTX465 unlock to GTX470

Last edited: 1/11/15
    ConBuom thích bài này.
  9. Đúng rồi bạn.đủ loại từ ti rồi ti/oc ram tăng từ 1gb đến 4gb rồi tản nhiệt 1 fan đến 3 fan.nhưng nhìn chung cùng đời gpu thì chênh lệch k đáng kể

10. cùng 1 đời Gpu hay chíp khi so sánh OC hoặc chạy IDE thì cảm nhận của mình khác bạn về độ chênh lệch tiêu thụ điện. khi OC vcore được cấp ở mức cao và thường xuyên và xung nhịp xử lý của chíp ( or Gpu ) tăng ở mức cao ( thường mức oc tầm > 25% )===> lúc nào cũng tiêu thụ điện năng ( điều này là nguyên nhân tại sao phải trang bị tản nhiệt cho thiết bị được OC cực tốt vì ăn điện nhiều nhiệt lượng sinh ra nhiều) khác hẳn với chạy defaul auto vcore chạy nhiều dùng nhiều điện chạy ít dùng ít điện. Vì vậy theo ngu ý của mình thì nó sẽ ăn điện ít nhất hơn bình thường tầm 30% - 35 %.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi