Góp ý Phản ánh về mod saivado1

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi tungkute, 30/6/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chào ae, để tôi đưa ra nhận xét trước nhé:
    - Gần đây rảnh rỗi tôi thường góp ý chia sẻ kinh nghiệm hoặc thắc mắc trên diễn đàn nhưng gặp 1 vấn đề đó là mod saivado1 thường xuyên thức dậy lúc nửa đêm và xoá bài comment của tôi. Có đêm bị xoá tới 20->30 comment? Sao ko quang minh chính đại xoá ban ngày đê, rình rập đêm hôm xoá làm gì?
    - Ban đầu tưởng chỉ mình tôi bị xoá nên cũng chẳng muốn nói ra, nhưng giờ đã nhận ra đây là tình trạng chung, saivado1 thường xuyên xoá bài viết, khoá quyền truy cập của 1 vài ae dám đứng lên phản ánh về hắn.
    - saivado1 làm sai nhưng ko chịu tiếp nhận sự phản ánh của ae gamethu, lại còn nguỵ biện, lấy lí lẽ quy định diễn đàn ra để lấp liếm hết những hành động sai trái của mình.
    - Topic NgocDy lập ra để chửi BigHouse, chửi @congchiend11 , chửi..v.v... thì thấy để ngày này qua ngày khác, đến khi tàn cuộc mới vào close? Còn những topic thắc mắc của ai đó thì vội vã đóng lại? Những comment của ae vừa để góp ý, thắc mắc, tán gẫu, giao lưu tý thì bị rình dập xoá sạch vào lúc nửa đêm?
    - Bản thân mình đã làm sai thì đừng có lúc nào cũng dán lên miệng mình cái quy định diễn đàn thế nọ thế kia, rồi là vì nét văn hoá của diễn đàn, làm diễn đàn tích cực hơn. Vì nét văn hoá của diễn đàn sao ko close mấy top chửi nhau lại? Để lại mấy top chửi nhau của NgocDy lù lù đấy để làm gì?
    - Tôi chẳng lập top chửi bới hay mâu thuẫn với ai bao giờ cả, nhưng nhiều comment tôi phải chửi thẳng vào mặt saivado1 vì cái thói làm việc kiểu đó, chắc vì thế mà hắn tức lắm, nên đã khoá quyền bình luận của tôi tại 1 số topic (và nhiều ae cũng bị khoá quyền bình luận như thế) . Có vấn đề gì cần phản ánh ae hãy comment thẳng thắn, ko phải e rè, nhút nhát, sợ sệt gì cả nhé.
    - Mời ae đọc qua 1 sô bình luận của @saivado1 xem có thấp nhận đc thái độ, ngôn từ sử dụng với ae gamethu như thế có chấp nhận đc hay ko?
    Đối với ae gamethu thì hắn dùng từ "nhai lại" (chỉ có trâu bò mới nhai lại thôi). Còn với bản thân hắn thì hắn dùng từ "nhắc lại"? Các bạn nghĩ sao về cách sử dụng ngôn từ với khách hàng như thế này? Cụ thể là mod saivado1 đang nói bạn @CanYouFeel "nhai lại", ám chỉ bạn ấy là....(ko tiện nói ra)
    Lời cảnh cáo này đe doạ được ai? Các bạn nghĩ sao về lời cảnh cáo này?
    Những bình luận trên của saivado1 được trích dẫn từ topic của 1 thành viên trên diễn đàn @CanYouFeel , ae muốn tìm hiểu rõ hơn có thể qua topic của bạn ấy.
    (Bài này đc đăng bài lần thứ 2, vì lần 1 đã bị xóa nên đăng tiếp, nếu còn tiếp tục bị xóa thì mình sẽ tiếp tục đăng lại, mỗi lần đăng sẽ chú thích phí dưới là đăng tới lần thứ bao nhiêu để cho ae hiểu hơn, mong ae vào phản ánh thẳng thắn về nhân vật mới nổi tiếng saivado1, ae comment đúng nội dung, chủ đề nhé, tránh loãng topic)

2. Dạo này diễn đàn căng quá! Nhiều chủ để bị khóa và xóa bài viết, lỡ tay post bài vào đó lại bị trừ ích sờ zen, post dc 1.00 mà bị trừ x2.
    Mình thì không quan tâm đến cái ích sờ nhiều lắm, chỉ cần đủ để post bài bên chợ ảo là ok.....

3. Tôi có ý kiến thế này: nên giới hạn xzen của các nick diễn đàn ở mức 20 đến 50 và không thể giao dịch. Mod quản lý diễn đàn có thể khoá bài chứ không nên xoá lung tung lạm quyền.ae cmt đâu phải trongvô thức đâu mà xoá?.đậu má vì 1 chữ xzen mà làm ae mệt mỏi bức xúc ứ chế giảm tuổi thọ quá. Quy định tạo ra mục đích cao nhất là gì?hại sức khoẻ quá. @saivado1 và một số mod chắc do căng thẳng nên bị ám ảnh nhìn đâu cũng thấy tiêu cực với sai phạm.nói vui vậy thôi chứ đây là sân của các mod.được bức xúc chứ đừng ý kiến :D

tungkute thích bài này.
  4. Mod ở nước ngoài mà các thím nên chắc lệch múi giờ

5. ko nên ức chế theo hiệu ứng đám đông. mình cũng bị xoá nhưng chưa bao giờ trách mod cả. cứ theo quy chế diễn đàn mà làm @saivado1 ah. mình chả bênh ai hết nhưng thấy một số người nói quá đáng với mod cũng thấy tửi thân cho mod. làm vc ko có lương mà vì cái tâm. cung như mod @Thanh Nghị mấy lần xin nghỉ. nếu mệt mỏi quá thì mod xin nghỉ di. còn có tâm huyết với mu thì cứ làm theo quy chế mà làm. ko làm gì trái với admin với ban quản trị thì ko có gì phải buồn cả :)

các bố toàn nói xỏ nói sốc chứ góp con mẹ ý gì :))

Last edited by a moderator: 30/6/15
    ZzsuolzZ88xx thích bài này.
  6. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

Tôi có vài ý kiến về chủ đề này như sau:

Trước tiên, tôi hiểu cảm nhận và tâm lý hiện tại của chủ topic và anh em đã cmt trong chủ đề.
    Người ta nói: Sông có khúc - người có lúc. Mặt khác: Nhân vô thập toàn - chả có ai là thần thánh và hoàn hảo cả.

Nói như vậy, không phải tôi bài xích nội dung chủ topic hay bao che cho bất kỳ ai cả. Chính từ các vấn đề/mà cụ tỉ là những lời lẽ chê trách phản đối bản thân mình - từ đó mới thấy rằng ta còn quá nhiều điều cần phải cân nhắc trước khi nói hay hành động bất kỳ việc gì (đặc biệt là người được giao nhiệm vụ liên quan đến hoạt động của cộng đồng).
    Vấn đề là ở chỗ mỗi bản thân chúng ta luôn vươn tới sự hoàn thiện - bởi vậy không riêng gì cá nhân tôi/luôn học hỏi mọi lúc - mọi nơi..!

Nội dung của chủ topic tôi sẽ trao đổi cùng người thẩm quyền bên box Ban Quản Trị.
    Xin nói luôn cho anh em hiểu: Đã vi phạm về nguyên tắc giao tiếp cộng đồng đều sẽ có hình thức xử lý
    (đặc biệt người đã là TV trong BQT diễn đàn cộng đồng)

Gamethu thân mến - topic này Close tại đây! Trân trọng.

Last edited: 30/6/15
    cauchuong, TruongSoCanYouFeel đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi