Góp ý Phương án giảm tải server game !

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi zaro1989, 15/10/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. chuyển hết tất cả các SV sang PK là xog

2. Chắc bác đang hiểu nhầm, ở đây tôi không quan tâm đến đề xuất ở topic này của bác với fan.
    Tôi chỉ muốn góp ý từ cái đoạn : bác @timlainiemvui nói về việc có những người đầu tư dàn ttđ lấy dame (ngoài việc lấy 35% exp ra) <=> theo tôi hiểu ý bác này là đối với một số người họ đầu tư như thế mà bây h bỏ đi quá lãng phí.
    Mà bác lại cho rằng đó là nguyên nhân có thể làm full server :
    Nên tôi thấy chưa hợp lý bởi vì những lý giải tôi đã đưa ra ở các post trên.

3. Như đã nói ở các cmt trước:
    1. Việc đầu tư dàn 35% này rất tốn. ít ng làm như vậy, số đông hầu như tạo 1 con 35% rs 1 lần là đc .
    2. Việc bỏ 35% chỉ nên làm tạm thời để giảm việc lách luật log >4 acc . Vì log >4 acc, tôi khẳng định hầu hết ông nào cũng log thêm 1 con 35%.

Em Về Đi thích bài này.
  4. Sv MUHN hầu hết là ng đi làm, nếu chuyển như vậy chắc admin sẽ tự tay giết chết game của mình.

5. Khổ thật bác vẫn chưa hiểu ý tôi, để tôi tóm lược lại 1 lần thế này nhé:
    1.Về topic của bác đề xuất để giảm tải server tôi thấy là ý kiến hợp lý, không có gì phải bàn cãi.
    2.Nhưng về giải pháp thì phải tìm đúng nguyên nhân, ngoài ra còn hợp tình hợp lý, nên tôi mới góp ý để bác hiểu rõ có đúng nguyên nhân hay không.
    Nếu cho rằng nên loại bỏ ttđ 35% SK thì có phải đúng là nguyên nhân chính không ? có hợp tình không ?
    a/ Có phải nguyên nhân chính : như tôi đã nói ở các cmt trên: đội hình ttđ như thế không phải gần đây mới có, mà người ta đầu tư từ rất lâu r >>> tại sao mọi ngày nó không gây full server, mà chỉ những hôm có event hay x2 SK.
    Còn bác nói đến tuần này lại full từ thứ 3 thế càng chứng tỏ chả phải người ta log để lấy 35% gây full.
    b/ Hợp tình chưa : Bác chỉ nghĩ dưới góc độ của mình, có nghĩ cho những người đầu tư ttđ Vip để cày kéo những acc chính của họ chưa, đề xuất bỏ đi cả đống tiền chỉ vì nó chưa hẳn là nguyên nhân chính có hợp không ?

6. cứ đến x2 là lại full như mọi khi thôi ks bai không thể dựa vào 1 acc là có thể bao quát hết cả bãi đc

7. bảo fan bỏ hết ttd, ttx mỗi máy chơi đc 1 ac luôn đê==> thế cho nó máu=))

8. thế mấy thánh canh máy chơi với nhau nhé

Em Về Đi thích bài này.
  9. thanh niên dùng IQ :D

10. tôi khẳng định phương án 14 ngày ko rs ko vào đc game thì số người chơi MUHN còn trên đầu ngón tay

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi