Pr0 nào am hiểu máy móc vào chỉ mình chút

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi tuananh183, 7/12/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Không hiểu sao hôm nay mình vào game tự dưng thấy máy giật tưng bừng, mọi lần log 2 acc vào chơi vẫn êm ru mà tự dưng hôm nay chip lên đến 99% , ra kiểm tra máy thì thấy máy nó không nhận quạt chip.Đo = speedfan là 0RPM, vào bios xem cũng là 0rpm trong khi đó quạt vẫn chạy vù vù.Có pr0 nào biết vì sao không ?? hay là hỏng quạt chip ????
    Có cái hình minh họa :[​IMG]

Last edited: 7/12/11
  2. Bóc tem chờ pro vào chỉ cho bạn nhé ;))

3. Hạc Giấy Buồn

Hạc Giấy Buồn Gold Member

Làm sao để chơi dc 2 acc nhỉ

4. Dán lại tem, pr0 nào vào chỉ với nào

5. Ko dc dán dán là dán thế nào ta bóc rùi dán lại nhàm TP :)

6. TopGamer

TopGamer <font color=blue><b>٩(•̮̮̃•̃)۶๖ۣۜGamer๖ۣۜOnline™</

thế này thì tốt nhất là bạn mang ra hiệu nào sửa vi tính gần nhất thôi !

7. Mình muốn hỏi trước xem bệnh tình của máy nó làm sao để còn biết đường.chứ đem ra lớ ngớ bị chặt chém thì mệt

8. Thử reload lại BIOS xem. Có nút reload khi vào BIOS đấy. Không thì rút hết quạt ra cắm lại.
    Nhiệt độ khá bình thường, nên thử reload lại BIOS, không được chắc do phần mềm gì đó xung đột. Chạy trong Safe mode xem thế nào. Không cần vào được mạng, chỉ cần chạy 2 main lên để đó xem hiện tượng còn như vậy không.

tuananh183 thích bài này.
  9. ok ok thanks bạn nha, để mình thử xem :D

10. Sao Phải Xoắn

Sao Phải Xoắn » Say it your way «

Mở nắp thùng máy ra kiểm tra các quạt tản nhiệt có cái nào hỏng không, luôn tiện vệ sinh máy và tra keo tản nhiệt cho CPU luôn là đẹp.

11. TopGamer

cho keo vào để vứt luôn hả cậu ^^!

12. Sao Phải Xoắn

Sao Phải Xoắn » Say it your way «

Có biết keo tản nhiệt là thứ gì ko mà bảo vứt :))

13. TopGamer

chưa dùng bao giờ ! vì không động đến phần cứng chỉ phần mềm thui :">

14. Oài mình đã bảo là quạt vẫn chạy vù vù mà, với lại nhiệt độ máy thế kia thì tra keo làm gì nữa, không phải tra keo nhiều là tốt đâu bạn à.
    thanks bạn MoonShadow nha nhưng mà vẫn không chữa được , mình load lại bios rồi vẫn không được, chạy safe win rồi mà vẫn k thấy nó báo tốc độ quạt.
    Không có pr0 nào chữa được bệnh cho em máy này à??????

Last edited: 8/12/11
  15. Tốt nhất mag ra quán, ko có lợn lành thành lợn què đó

16. Cái bệnh này cậu gỡ cái quạt chip trên main suống ...rồi bôi keo tản nhiệt lên con chip ấy ....chắc chắn là dc

17. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Cái quạt CPU nối với Main qua 4 cái dây, để quạt quay tôi không nhầm chỉ cần dây xanh và dây đen tiếp xúc.
    Nếu một trong hai dây còn lại, bị đứt hoặc tiếp xúc kém có thể khiến Main không đo được số vòng quay.
    Hãy chắc chắn là đã cắm chính xác cái dây đó, nếu không được thì mua lấy cái quạt khác mà gắn vào.

18. Vẫn chưa giải quyết đc vấn đề cơ à

19. Cách tốt nhất là đi mua 1 cái quạt tản nhiệt mới ...cái bệnh nó nằm ở cái quạt đó

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi