Pro cho hỏi laptop cầy MU

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi congxmst3, 13/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tối đa bjo đc 4 acc

2. Vợ tôi cho login bao nhiêu acc thì tôi login được bấy nhiêu :D

3. Last edited: 4/9/15
  4. 123.png phải thừa nhận phụ kiện của những hàng thị trường tởm thật, những cái thông số ghi toàn thiếu mập mờ, mà cái to thì lại phô ra, cái không phô ra thì đểu dã man
    đảm bảo 100% wifi con này bất ổn cho 1 trò chơi chuyên nghiệp như MU
    ơ mà so sánh với hàng châu âu cùng đời thì rẻ vãi =))

5. Tôi thấy thông số ghi thế là rất ổn, wifi là 1 thiết bị ra đời tư lâu lâu lắm và đã rất hoàn thiện, chẳng có lý do nào để nói wifi máy xách tay ( hay cụ thể con máy bên trên ) là ko ổn định với bất kỳ trò chơi nào.

Xưa nay tôi toàn chơi Mu = wifi cắm đôi tháng ko thèm khởi động lại chả có vấn đề gì.

congxmst3 thích bài này.
  6. tớ muốn tìm hiểu thôi. nhưng phải nói là ổn đồ hoạ 5500 cậu ạ bộ nhớ gần 2G on main. chạy 3 acc CPU 50>60% Ram mới hoạt động hết 45%
    đừng chết vì thương hiệu ASUZ nó dám bảo hành 2 năm cậu ạ.

7. mình rất thích câu này =)) bởi nó nhiều ý nghĩa lắm, trong 2 năm hỏng thì sửa không mất tiền, ngoài 2 năm mới mất tiền, kinh nghiệm của mình thấy thêm 1 điều same same mua asus là máy ko lành nặn luôn 2 năm đầu nhưng vẫn chạy tốt =)) vì có bảo hành

thôi thì cũng có tí vớt vát nhưng khổ nỗi không phải hãng bảo hành mà là nhà phân phôi bảo hành, nhà phân phối bảo hành thì tất nhiên là mấy ông thợ sửa chứ là ai (ở đây minh ko chê thợ đâu mà chê hãng thôi, bởi người dùng cũng khó phân biệt đâu là thợ đâu là hãng nếu ko sâu =)))

8. thôi thì của rẻ chạy được nhiều acc là ngon rồi cậu. mua hàng xịn thường cấu hình lại chơi game kém nếu cùng đồng tiền.

ConBuom thích bài này.
  9. nếu nhu cầu cũng thị trường xuông thì lấy em này cũng đc, ý mình muốn nói là chơi bời cơ bản ko mang tính chày cối và kể cả game khá nặng chới xong chán tắt lúc khác chơi tiếp.
    nhưng thực tế MU là đã cắm nhiều ác cần 1 máy trâu chó lì lợm quăng quât chày cối, các thiết bị ngoại vi ổn định cả Lan/Wifi trong nội bộ xử lí chip nguồn 1 mớ lòng nhòng bên trong của nhà sản xuất phải ổn, những cái không công bố vì là tiêu chuẩn của hãng nữa người dung ko thể biết
    Hiện nay cái loại 2nd trên thị trường là khá rẻ, bề ngoài cực bắt mắt, đọ khoẻ đáp ứng tốt 5ac, còn chất lượng thì là chất lượng chơi MU =)), mà đã là 2nd thì giá lên xuống ko đáng kể khi rớt công nghệ rồi
    tuy nhiên ko chỉ thế mà cái giá của nó lại quá thơm mới là vấn đề cần quan tâm. Tại mở thớt bạn đã nói là máy chơi MU 3-4 ac là chính nên mình mới đề cập tới vd này

10. thôi thì của rẻ chạy được nhiều acc là ngon rồi cậu. mua hàng xịn thường cấu hình lại chơi game kém nếu cùng đồng tiền.

11. đậu xanh mua về vợ nó đòi dùng vãi. ko biết chip dòng khác thế nào nhưng theo bạn @Yêu Em Rồi Đấy thì thấy dòng U này chạy ko nóng tí nào

Last edited: 7/9/15
  12. Tầm 3-4 acc chỉ ăn hết 1.5GB thôi, sau này cần nâng cấp rồi tính sau.

7-8 củ mà sắm con máy bàn thì chạy cũng khá mượt đấy:D laptop 7-8tr e rằng không được lâu dài:))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi