Pro về wifi cho e nhờ tý

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Nurarihyon, 17/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tình hình là rất là tình hình. e đang xài con mac-air đời cuối 2010, cài win7 bản quyền đàng hoàng. trước giờ nó vẫn ngon lành cánh đào, nhưng chả hiểu làm sao mà 3-4 hôm nay rồi, cả ngày ko làm sao mà "truy cập vào cái in tơ nét". lạ ở chỗ cứ đến 11h đêm là lại "nuột" như thường, hôm nào cũng thế, đến sáng hôm sau ngủ dậy là nó lại về trạng thái cũ. đồng thời e chơi song song 1 cái vios đời cổ, vẫn hoàn toàn bt, ko có dấu hiệu bất thường gì cả. e vác con mac ra wifi ở uni thì lại chả làm sao hết. kíu!!!! ai cho e lời khuyên!! cảm ơn nhìu nhìu lắm ý!!! 8->8->8->

2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

ý bạn là dùng wifi mới bị thế hay cả đường ADSL?
    chỗ bạn ai giữ modem?
    có thể ai đã chặn từ quản trị viên :D

3. Chỗ tớ ko xài ADSL, chỉ wifi thuj, trước h vẫn bt. modem thì vẫn ở đây mà, có ai giữ đâu, còn có bị chặn ko thì cũng hok bít, nhưng tự dưng người ta chặn mình làm gì???

4. Up 20 ky tu........................ chúc ae chơi game vui vẻ.

5. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Người dùng mạng chùa nếu ý thức kém cứ kéo IDM max download thì ai chả ghét và chặn không cho sử dụng.

6. We' tớ down có bao nhiêu đâu. tuần nào down phim nhiều cũng chỉ tầm 15G đổ lại, mà lâu lâu mới down 1 lần nhiều nhiều. xem thì toàn xem phim lẻ, hứng lên xem cái nào mới down về thôi. mà từ lúc nó bị thế mình còn down nhiều hơn tại rảnh ko onl đc chả biết làm gì nên lúc nào có phải tranh thủ

@westlife: Ak mà tớ bảo thêm một tý. máy tớ vẫn connect với wifi bình thường, vẫn full sóng, ko có biểu tượng /!\, chỉ tội là ko thể nào truy cập vào bất cứ cái gì liên quan đến net cho đến 11h đêm. như thế này tức là có bị chặn hay ko vậy? mà có cái chế độ chặn wifi theo giờ ak??

Last edited: 18/8/11
  7. *WestLife*

Bên có Wifi họ tạo một cái gọi là filter(bộ lọc) IP trong thời gian từ 6h sáng - 11h đêm, IP của máy em là không đúng với IP được cấp phép hoạt động nên không vào được mạng.
    Sau 11h đêm bộ lọc đó không có hiệu lực nữa nên máy lại vào được mạng.

NurarihyonMật Khẩu đã thích.
  8. Mật Khẩu

Mật Khẩu Guest

Bác west lìe quả thực prồ :-bd

9. @westlife: ui pro we'. e hỏi thêm tý nữa, hôm trước e reset cái modem wifi rồi. xong đấy mình bật browers lên là nó dẫn vào cái router (tự nó redirect nha, như kiểu bắt buộc ý), e thay đổi thông tin của SSID với pass truy cập cho giống lúc trước reset. đổi xong thế là nó cứ "accquiring ... network" (tự nhiên quên ... là cái gì) rồi ko connect đc nữa :(:(:(. thế là sao nhỉ??
    mà lúc thay đổi thông tin kia nó có 1 cái "channel" thì phải chon 1 hay 6 hay 11?
    trả lời giúp e cái lúc nào e reset lại phát nữa

10. votoi

votoi Cư Dân

Mấy anh giỏi thế em chả hiểu cái *** ji luôn

11. TuanHanu

TuanHanu The Climb

Mac Air thì làm gì có cổng LAN mà cắm cáp :D mà sao cài win7 vậy bạn, uổng quá, dùng MAC OS k thích à ??
    Cái modem wifi có cấu hình chặn đc theo giờ đấy, chặn theo MAC address hoặc chặn theo port (vd k cho phép vào mạng http)
    Nếu máy bạn vác sang mạng khác vẫn bt với sau 11h vào bt thì k phải tại máy đâu, do bên cấu hình cái modem thôi

Cài đặt modem: mọi cài đăt cứ để mặc định cũng đc, chỉ cần nhập kiểu mã hóa, SSID với password (nếu chọn có mã hóa) thôi. channel thì để kênh nào cũng đc (mặc định cho nhanh) channel chỉ cần chỉnh khi trong khi vực có nhiều wifi cần cài đặt khác kênh tránh nhiều sóng giữa các wifi với nhau thôi.

12. Hay là do mạng rồi =))=))

13. @TuanHanu: vẫn dùng cả os lẫn win mà. nhưng có mấy cái os ko xài đc nên cài đồng thời cả 2 :)

14. TuanHanu

TuanHanu The Climb

Xài air thì cho nó làm việc cơ bản thôi bác ạ, e thấy soft cơ bản thì cái gì MAC cũng có, thích MAC mà chưa đủ xiền mua :(

15. *WestLife*

Mac Air (Hồ Cẩm Đào) cho tổ đội thích cái đẹp tiền dưới 400$

Sắp về 20 con loại này.
    Màn 13.3 Inch (1.366 x 768 pixel)
    Ram 2Gb
    HDD 250Gb
    Củ hành 12 tháng.

16. thisibuon73

Lần trước cài mac nghịch nhưng nản vì kén pm hơn WIn, nói chung Mac giao diện ngon hơn, hay nhất là khi mình chạy PTS CS5 trên MAC OSx phê thôi rồi :D

17. TuanHanu

TuanHanu The Climb

nó thiếu driver, mà kén phần cứng với phần mềm :( có đk chắc chơi 1 con MAC để dùng lướt web chat chit convert phim phiếc vớ vẩn thôi. Thêm 1 con case trâu sờ bò cho công việc oh yeah, ước mơ xa vời, chắc ít nhất cũng phải 5 năm nữa :-<

18. TuanHanu

TuanHanu The Climb

Ọc con này sao trắng phớ thế này :-< thôi có tiền mua đúng hàng ngon chứ dùng cái này thì cứ con DELL ở nhà dùng là đc rồi :(

19. thisibuon73

Con trắng này mà ném vào phòng mình thì chỉ 3 ngày là thành cháo lòng chứ mấy :D, 400$ mà cũng 2g ram +250 HDD ko bik chíp chủng thế nào nhưng cũng rẻ nhảy, có ~8m :(

20. TuanHanu

TuanHanu The Climb

Đúng là có ngu cơ thành màu ngả vàng thật :))
    Chắc chip atom, với ổ HDD mà, SDD nó mới mắc :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi