Sau Update MU có vẻ " nặng " ?

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Vì Đó Là Em, 29/6/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

Cấu hình như sau:

Dell Inspiron 3543 i5 5200U

- Mình dùng Windows 7 Máy chỉ cài mỗi trình điều khiển và không cài đặt thêm phần mềm gì, mọi hôm chơi 5 acc MU ở bản rút gọn
    thì CPU chỉ lên tới 45% ==> 55% là max Từ khi update lên để sử dụng tính năng Google Authenticator đc 3 hôm nay CPU lên tới 90% ==> 94% Không biết ACE khác có bị như mình không ?

* Cài đặt lại Win cũng không khá lên
    * Quét Virus bằng Kaspersky Internet Security bản quyền rồi không có virus nào
    * Không tính tới nhiệt độ nhe vì ngay khi bật máy mình vào 5 acc luôn chưa tới 5ph thì laptop chưa đủ nóng để nhiệt độ có thể ảnh hưởng.

Last edited: 29/6/15
  2. đơn giản thôi.CPU làm việc bao nhiêu không quan trọng.quan trọng ở đây bạn có tản nhiệt tốt cho máy hay không^^.con tớ khuyên thêm.bạn xoá hoàn toàn diệt virus Kaspersky Internet Security bản quyền đi.sao không dùng phần mềm của Lão Thiên Thanh Hi nhỉ : http://diendan.gamethuvn.net/thread...-tt-nhat-microsoft-security-essentials.98061/ .nhẹ nhàng + miễn phí + đủ dùng + không virus ^^.rất nhiều người chơi MU hay dùng.

3. % tài nguyên cpu đang sử dụng sao lại không quan trọng? Nếu kiểm tra ứng dụng mu đang hoạt động chiếm dụng nhiều hơn trước thì khẳng định nó nặng hơn trước chứ sao.

4. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

- Tớ dùng máy bàn để quet Virus cho máy này Chứ ko có cài KIS vào làm gì cho năng vì máy chỉ để AFK mu có xem JAV đâu :))
    - 1 đế tản gồm 4 quạt + 1 quạt cỡ nhỡ thổi hơi nó ra ngoài rồi @@

5. vậy cũng chẳng gì phải lo cả.^^.chơi sướng tay thi thôi^^

6. xác nhận đúng là nặng hơn thật, con i3 chỗ cơ quan 3 hôm trước cắm 5 acc vẫn vô tư, hôm nay cố 3acc mà nặng 0 chạy dc, có khi 2acc vẫn còn nặng, chả hiểu tại sao

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi