Su khac biet tv oled và tv led

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi congdanh210, 2/6/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. congdanh210

congdanh210 Cư Dân

Tình hình rất là thình lình khi em vừa quyết định sẽ gom lúa để quất 1 em tv mới về xem thay cho cái led 40"" đã hơn 3 năm tuổi ở nhà đang có hiện tượng xuống màu, tiện sẵn Euro này xem bóng đá với hội bạn cho nó hoành tá tràng luôn.
    Em đang phân vân không biết chọn dòng tv led 4K hay tv oled 4K với kích thước tầm khoảng 55"", ưu nhược điểm của từng thằng, mức giá và hiệu năng thực tế... Vì em tham khảo sơ thì thấy mấy con led cao cấp giá nó cũng ngang ngửa dòng oled mới ra, bác nào am hiều vào tư vấn nhanh giúp em nhé, em đang máu sắm TV mới lắm ùi. Cảm ơn các bác trước ạ!

2. tivi mình giờ ms có mấy kênh 1080 thôi. bác mua 4k làm chi cho tốn kém :) đợi có 4k cho bác xem thì tivi nó cũng tã lắm rồi. Em khuyên bác giờ hàng công nghệ cứ mua con vừa vừa tiền 2~3 năm thay 1 lần. Giờ tivi đa số hết bảo hành là nó dẹo

3. hphi54

hphi54 Tân Thủ

Giờ LCD được gọi là lỗi thời chưa ta? led và oled làm hùm thị trường ghê quá.

4. hodie1090

hodie1090 Tân Thủ

Công nghệ OLED còn tiêu thụ ít năng lượng, không chỉ mỏng, cho hình ảnh sáng và sắc nét so hơn led rồi.

5. phuongphong1290

phuongphong1290 Cư Dân

Mặt bằng chung thi con led đang lép so với oled về hình dáng lẫn cấu hình ùi :) mấy em oled của Lg như E6 hay C6 vừa được bán ra coi thể thao hoặc đá banh thì đúng bài.

6. huynhmai1244

huynhmai1244 Tân Thủ

Đối với công nghệ mới oled không thể biết được tuổi thọ của màn hình trong thực tế sử dụng là bao lâu mặc dù các hãng sản xuất cho biết có thể dùng lâu như cá loại tv hiện giờ. Cần suy nghĩ trước khi góp lúa rinh em :)

7. congdanh210

congdanh210 Cư Dân

Thế về độ sáng thì led và oled con nào sáng hơn? cơ mà ngày trước con led khi chưa xuống màu độ sáng cao lắm.

8. hodie1090

hodie1090 Tân Thủ

Hiện nay con oled được đánh giá là cao nhất rồi. Với tất cả tivi dù công nghệ mới hay cũ thì độ sâu màu đen quan trọng nhất sẽ giúp mang đến độ tương phản cao màu sắc phong phú, sống động và hình ảnh chân thực, tự nhiên.

9. Hiện tại giá oled cao nhất ( chát vãi cả chát ) là chắc chắn và k cần bàn cãi :))

10. phuongphong1290

phuongphong1290 Cư Dân

Bao giờ đủ lúa như bác thớt sắm con tivi 55' coi đá banh cho sướng đây :)

11. huehung313

huehung313 Cư Dân

được biết oled còn có thêm công nghệ Dolby Vision và đạt cả chuẩn ULTRA HD Premium và cả việc tích hợp nhiều công nghệ mới nhất nữa.

12. Con panasonic 14inch từ thời còn 3t ông già mua h vẫn xem tốt :))

13. hphi54

hphi54 Tân Thủ

Mấy năm nay, dù có qua nhiều thay đổi Oled vẫn siêu mỏng, con oled E6 bên lg đang bán mỏng 4.3 mm mỏng hơn 30% so với tivi led luôn.

14. dieuhoan1988

dieuhoan1988 Tân Thủ

Công nghệ tivi led thì cũng từ lcd lên thôi thêm cái đèn led. :)

15. ngatran831

ngatran831 Tân Thủ

qua đây so sánh nhiều hơn về oled và led 2016 luôn nè:tinhte.vn/threads/tren-tay-lg-signature-tv-65-77-dong-g6-oled-4k-hdr-thiet-ke-sang-trong-de-xoay-duoc.2541870/

16. theloai910

theloai910 Cư Dân

oled thì tầm giản 74 triệu con C6 55' bên LG, nhiều tiền hơn thì chơi luôn em E6 65", bảo đảm không bao giờ muốn quay về với led

17. huynhmai1244

huynhmai1244 Tân Thủ

Led thì được cái có đèn nền cho độ sáng hơn :( nhưng màu thì đâm hơn con oled nhiều

18. hathin151

hathin151 Tân Thủ

ngày trước oled chỉ full hd giờ oled 4k nữa thì phe lòi hơn con led 4k rồi.

19. oanhhoang191

oanhhoang191 Tân Thủ

Đủ đô thì quất thôi ra nguyễn kim hay chợ lớn rinh oled E6 65' của lg mẫu mới chứ so về màu sắc và độ mỏng thì led thua xa. LED không bao giờ mỏng được đến con số 2.57mm

20. hodie1090

hodie1090 Tân Thủ

Thấy không con tivi nào so dc với con oled về độ mỏng rồi.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi