Tử vong trên xe khách bị nhà xe vứt xác xuống đường

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 20/1/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bọn tài xế phải bị quả bóa,lên án

Béo Smile thích bài này.
  2. LynhLady

LynhLady -=Mỹ Nhân Lục Địa=-

Chắc vụ này tử hình những ai liên quan đến việc này quá
    ở chỗ em ngày trước cũng có 1 vụ tai nạn ô tô quệt 1 đứa học sinh đi xe đạp,hậu quả là làm bạn học sinh bị ngã,khi bạn đau đớn lê lết sang phía vỉa hè để tránh các phương tiện khác thì lão lái xe "cài" số lùi và cán chết bạn học sinh chỉ vì lý do cậy cái bảo hiểm toàn phần của ô tô.thà đâm chết còn hơn là bị thương rồi phải nuôi bạn học sinh kia
    đúng là có những đứa sống trong thế giới loài người mà ko xứng làm chủ thể của vũ trụ

3. Trước tiên tôi và anh em xin chia buồn cùng gia đình em nhỏ đáng thương !!!.
    Tôi xin cảm ơn thienthanhhi đã cho tôi thông tin nói trên . Tôi cũng rất bức xúc về vấn đề này một vấn đề mang tính con người .
    Trước tôi cũng đã nghe nói ngày xưa những người dân sống trên sông nước thấy người bị nạn họ cũng không cứu do mê tín nghề nghiệp , nên vô hình họ đã mất đi tính nhân loại . Và cũng cách đây không lâu tại TRUNG QUỐC 1 lái xe gây tai nạn cho một em nhỏ lái xe này còn cố tình đưa xe qua em nhỏ này thêm 1 lần nữa hòng cho em chết hẳn chỉ với 1 lý do là '' em nhỏ chết ngay thì anh sẽ chỉ phải bồi thường 1 khoản tiền nhỏ hơn rất nhiều lần so với nếu em còn sống thì lái xe sẽ mất thêm tiền viện tiền thuốc ... '' đáng nói hơn là vụ tai nạn này còn có rất nhiều người qua đường họ cũng đều thờ ơ trước em nhỏ . Vấn đề lại lương tâm và nhân cách của con người .
    Trở về vụ việc chính của topic tôi và mọi người đều nhận thấy nhà xe đã quá vô tâm đến mất hết nhân tính con người của mình . Nhà xe đã vô tâm trước lời của bố em nhỏ là '' em bị bệnh mong cho đi cấp cứu '' đây là sự vô tâm và thờ ở của con người VÀ tệ hại hơn khi em nhỏ tắt thở nhà xe lại bỏ em xuống đường đây là thể hiện sự mất nhân tính . Nhà xe vì tiền vì thời gian hay vì một điều gì khác mà đã đánh mất đi một lẽ sống ở đời . (Cho tôi xin lỗi nếu ai đọc những gì tôi viết mà có họ hàng thân thích với nhà xe ) ''Nhà xe sẽ suy nghĩ gì ví như chính người thân của nhà xe nói trên gặp phải chuyện tương tự như bố mẹ em nhỏ như trên ??? '' .
    GIEO NHÂN NÀO GẶP QUẢ ẤY _ ÁC GIẢ ÁC BÁO .
    LƯƠNG TÂM CỦA NHÀ XE CÓ THẢNH THƠI HAY ĐANG CẮN RỨT SUỐT ĐỜI ( sự thật phũ phàng và đã quá muộn màng ) ???.
    Quê hương tôi , đất nước tôi và cộng đồng xã hội cái chúng ta cần là Nhân Tính _ Tình Người .
    SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN CÓ MỘT TẤM LÒNG .
    Một lần nữa xin chia buồn cùng gia đình em nhỏ đáng thương .!!!.

Last edited: 21/1/12
  4. Master

Master Thần King

Chia buồn cùng gia quyến nhưng vụ này khá khó để làm hình sự...

5. đúng là bọn không có lương tâm , hok có đạo đức :(

6. Tạm Biệt Em

Tạm Biệt Em <b>Ħγ Vọŋġ 1♥</b>

Trời ơi ! Cái thằng tài xế làm nên cái chuyện này sao ! Chém chết nó đi onion4

7. xJameBollx

xJameBollx ๑۩۞۩๑♥sư phụ♥๑۩۞۩๑

Cái này tồi rất nặng đó

8. Lái xe,phụ xe chắc chắn sẽ bị đưa ra toà án án nhân dân để chịu sự trừng phạt của pháp luật.và còn 1 phiên tòa lương tâm dành cho 60 hành khách cùng xe lúc đó.60 con người mà ko lên tiếng,ko hành động để giúp ông bố và cậu bé tội nghiệp!?
    sao ko hành động ngay khi đó để đến sự việc ko hay sảy ra lên tiếng có ích j

9. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Đọc rồi sẽ thấy kiểu "lươn khươn" trong trả lời của ông công an kia (nếu có thực).

10. Tôi còn lạ gì bọn tài xế phụ xe. Khốn nạn lắm tầm này mà đi xe khách thì khổ, xuống toàn pải xuống= cửa thoát hiểm, chèn khách ác ôn lắm ;;)Em này dù có do bệnh tật nhưng nguyên nhân chính là do bị khó thở ngột ngạt không khí vì chủ xe và tài xế không dám mở cửa vì sợ bị CSGT phạt và nếu bị thì rất nặng. Còn D_m thằng công an mồm kaz phát biểu ngứa mồm, nv của nó là làm mà nó đ.éo làm được ở địa bàn vẫn để xe khách chèn người thì ý kiến cái loz. Kiểu này người khỏe còn oải huống chi người bệnh, thương nạn nhân vì quá nghèo mà đời thì khốn nạn. Nếu biết trc xe đông giá như ông ta đi taxi thì không đến nỗi.

11. Nếu Vãi Xầu

Nếu Vãi Xầu Chiến Binh

Bây giờ hiện đại, làm gì còn của thoảt hiểm to đùng để cho ng ra nữa nhỉ :-"

12. Kenio

Kenio <b>Rapper n' Singer</b>

Bọn này cho tù mọt gông luôn cho chết cụ chúng nó đi

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi