Góp ý Telegram rất tiện lợi nhưng cũng có có khe hở

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi •1368•, 9/11/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình vừa tải về thành công thấy rất vui. Nhưng 1 điều đáng lo ngại ở chỗ . Nếu vô tình ai mượn máy hoặc cầm máy thì ngta vào xơi hết à @fantasymc z
    Mình có ý kiến là cần lập mật khẩu riêng khi vào telegram. Khi vào nếu ko có mật khẩu mở khoá thì ko vào đc. Nó như chìa khoá mở cổng telegram. Đây là mk riêng biệt không phải mk điện thoại. Vậy sẽ yên tâm hơn. Vì rất khó tránh việc người thân. Ae bạn bè mượn máy ... Hoặc vô tình... Mong @fantasymc cân nhắc. Đây là khe hở do cá nhân thôi nhưng để đảm bảo an toàn cho ae sử dụng chức năng này mong Bác xem xét

2. Bạn đang sài 1110i hay sao vậy . bạn có biết cái chức năng khóa ứng dụng của đt ko vậy

•1368• thích bài này.
  3. Không chưa biết khoá ứng dụng chỗ nào. Nếu biết đã k thắc mắc

4. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Điện thoại của bạn tức là chìa khóa của bạn rồi. Bạn cho mượn điện thoại hay thế nào hoàn toàn nằm trong tầm kiểm soát của bạn. Giờ bạn yêu cầu làm thêm cái khóa nữa cho cái khóa của bạn có vẻ không hợp lý cho lắm.
    Bạn cho mượn đt lung tung, coi chừng tụi nó lấy luôn số đt của vợ rồi cua mất ^_^

5. He he lão ơi VK giờ đang muốn trả về nơi sảm xuất nè =))

6. dautrochaimai

dautrochaimai Hiệp Sĩ

Vậy thì em sẽ lập tức cho mượn điện thoại anh ah. Một ý tưởng rất tuyệt vời, 1 like cho anh

7. Máy cứ vất nhà vs chỗ làm lung tung. Thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhiều. Hê thôi để mình tự tìm cách lập mk riêng cho cái ứng dụng này ms đc. Phiền anh Fan close tp hộ nhé .

8. bác này nói chuẩn này, bác có khóa 2 tầng nhưng bác lại đưa chùm chìa khóa cho ngta thì coi như khóa 2 tầng đó là vô nghĩa :D

saivado1thomoc đã thích.
  9. Vớ vẩn, nói như chủ top thì mã google cũng thế, viber cũng thế nếu bạn cho mượn điện thoại. Tôi có xem qua cai phần mềm, hình như có chỗ đặt pass cho phần mêm này mà. Trong phần Privacy and Secutity, phần Passcode Lock còn gì

saivado1 thích bài này.
  10. hết viber lại đến google hết google lại đến telegram chẳng có cái nào cũng như cái nào thôi. bảo mật đc hay không là do mình
    tự mình đưa mã UT cho ng khác còn đc nữa là =))

saivado1•1368• đã thích.
  11. Ai biết cách tạo mk ứng dụng ios dậy mình phát. Lần mãi ko ra. Có ảnh minh hoạ càng tốt

12. Trong cài đặt chung có phần giới hạn đấy
    Bật giới hạn và đặt mật khẩu cho phần giới hạn đó
    Thích ẩn ứng dụng nào thì gạt sang tắt
    Ứng dụng đó sẽ biến mất khỏi màn hình chính
    Lúc nào cần dùng lại gạt sang mở thế thôi
    Ko đc tiện cho lắm

13. bác nói đúng lắm

14. Telegram là ứng dụng gì thế nhỉ? chưa dùng bao giờ, nghe có vẻ nguy hiểm vậy?. được cái xung quanh mình bán kính 50km không có người thứ 2 chơi muhn nên cũng yên tâm.

15. Có không giữ mất đừng tìm

16. Bạn nói nhiều cái chưa thực tế vs Mu đt là của mình do mình nếu bạn ko có mượn thì bảo mặt là tuyệt đối mà đâu phải ai cũng chơi MU mà bạn cần phải lo lắng về vând đề này

17. hình như dth cũng có thể đặt pass mà. bạn ko đặt đc pas thì khó nhỉ. :)

18. đối lắm bảo mật thế.

19. ứng dụng mới nghe lạ nhỉ ^^

20. Tốt nhất là làm 1 phòng riêng, máy tính riêng

Tất cả mọi thành phần không phận sự miễn sờ... cho nó lành.........

HeroCarave thích bài này.
  21. bác fan xem tnao chứ đến phần 3 start gửi r mà 30 phút chưa thấy phản hồi

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi