Thắc mắc về card màn hình

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Vì Đó Là Em, 19/7/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

Bác thisibuon giải quyết hộ em 1 chút thắc mắc

Em chưa bao giờ ép xung card, hôm nay lại mò vào phần OverDriver lên có chút thắc mắc

Như ảnh trên em có qua tìm hiểu ở Google thì chỉ khi nào chạy hết công suất hoặc ép xung thì cái Power nó mới nhích lên theo % nó sử dụng có đúng ko anh ?

Nhưng qua kiểm tra 1 số game nặng em chẳng thấy nó nhích gì @@ Đã dùng cả 3DMark 11 để BenchMark ở mức Extreme level rồi mà chả thấy em nó nhích lên

Trừ khi tích Enable Graphics OverDriver rồi kéo tùy chọn mức % thì em nó mới thấy Chứ để chế độ tự động ko thấy em nó nhích lên @@.

Và em hỏi thêm câu nữa Nhiều khi vệ sinh máy xong Quên cắm nguồn phụ của card liệu có ảnh hưởng gì tới card ko ? hoặc cắm thiếu chân ( trước em dùng nguồn cũ ko có đây nguồn PCI E riêng cho card Lên toàn phải cắm qua 1 dây trung gian ( đi kèm theo card ) ăn qua nguồn SATA Nó có 2 đầu cắm Em nhớ mấy lần trước em cắm thiếu 1 bên Vậy chỉ có 3 chân cắm tiếp xúc còn 3 chân còn lại thì ko ) Như vậy nó có ảnh hưởng gì tới card ko anh ?

2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

1. Đó là phần để OC mềm trong win (ko can thiệp Bios) cho card, nó không nhích theo j` cả, mình chỉnh bao nhiêu ăn bấy nhiêu. Khi OC nhích từng bước 1, nhỏ nhẹ rồi dùng 3Dmark rồi nhích...
    2.Khi vệ sinh máy xong, quên không cắm nguồn card sẽ có 2 trường hợp, 1 là trên màn hình báo: No VGA card. (card đời mới) và 2 là đen sỳ vs card cũ.
    3. Nếu cắm thiếu (ví vụ 6pin cắm có 4 hoặc 12pin cắm 6) sẽ có thể lên có thể không tùy thiết kế kia điện ở chân card, và nếu có lên thì sẽ giảm khả năng OC và Full Load card vì cường độ dòng điện đi vào ko đủ so với thiết kế.
    4. Chẳng may cắm thiếu hoặc ko cắm thì card sẽ ko hề hấn j`, trừ khi cắm ngược + nguồn đểu :D.

Vì Đó Là Em thích bài này.
  3. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

Cám ơn bác đã giải đáp thắc mắc. Mấy hôm nay cứ lo em card nó làm sao @@ Giờ em an tâm rồi :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi