Góp ý Thanh lọc tên Acc cụm sever Hà Nội

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi yadhannaS, 29/12/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Cái này nếu có quy định thanh lọc những acc nhiều năm không chơi phải có quy định ngay từ đầu, từ phần thông báo khi lập ACC

Còn bây giờ mà làm thì khó, có thể nói là không làm được.

Muốn được là phải trưng cầu dân ý, phần đa đống ý mới đưa ra quyết định được, và trong đó cũng phải có sự đồng ý của những người rất lâu không chơi, và hãy đào họ lên đây để trưng cầu :D

Nói chung là rất không khả quan và không hợp lý

2. rất nhiều người om tên đó bác ah

yadhannaS thích bài này.
  3. Chuyện này chắc cả một vấn đề nan giải. Có sự kiện đổi tên acc . Nhiều người đổi trùng tên acc cũ vẫn đc tạo điều kiện đổi đấy thôi

Hổ GiàyadhannaS đã thích.
  4. tôi thích cái trí nhớ của bạn :D

5. yadhannaS

yadhannaS Niềm Tin

Bạn nói đúng rồi. Ý tưởng chủ đề của mình chính là từ việc fan tạo điều kiện cho anh em đổi được tên acc như ý kể cả nếu tên đó trùng nhưng lâu không online thì vẫn tạo điều kiện lấy tên đó cho anh em. Xong mình cũng nghĩ khi đổi tên acc anh em yêu cầu cụ thể TÊN và khi đã có cái tên cụ thể (tức là có cái đích) thì BQT can thiệp và kiểm tra thông tin rất dễ. còn bây giờ mà lọc cho được những acc đã lâu không online thì đúng là khó, rất là khó vì không có cái đich, mà cái duy nhất chỉ là mốc thời gian => sẽ dễ phạm sai lầm.
    Tuy khó nhưng cũng rất cần có 1 giải pháp cho vấn đề này để giảm tải cho bộ lưu trữ của MU, vì khi chúng ta đặt tên acc hoặc tên nhân vật hệ thống lại một lần quét toàn bộ thông tin để tránh sự trùng lặp, nhiều lần mình đặt tên hệ thống quét 1 lúc mới đưa ra thông báo "Tên nhân vật đã tồn tại" hay có lần lập acc xong đăng nhập vào game thì thấy đã có sẵn nhân vật. :D

6. Nếu việc thanh lọc tên thành hiện thực, ae gamer tổ chức một cuộc đấu giá cho những tên đẹp đi là vừa :D

yadhannaS thích bài này.
  7. Nếu đấu giá hay bán tên đẹp thì lúc ấy thêm xyz 123 thôi :)

Hổ Già thích bài này.
  8. up cho bác 1 phiếu.em cùng đồng ý kiến

yadhannaS thích bài này.
  9. chủ tốp là 1 thàng ích kdaydaas gọi là ko ăn dc thì đạp đổ đó bạn

10. thêm xyz 123 còn gì là tên đẹp nữa bạn. Đẹp cả nội dung lẫn hình thể phông chữ chứ :D

yadhannaS thích bài này.
  11. nhiều khi thêm ngày sinh hay năm sinh hay quê quán mình vào cũng đc mà bạn

Hổ GiàyadhannaS đã thích.
  12. yadhannaS

yadhannaS Niềm Tin

Sẽ có người phản lại topic của Tôi một cách quyết liệt tôi sẵn sàng đón nhận thậm chí còn vui nếu họ chỉ ra cho tôi thấy được cái sai. còn những người như Bạn xin đừng gõ bàn phím thì tốt hơn đấy. Khuyên chân thành nếu có bị Mod xóa bài thì cũng đừng có kêu la.

Mai Toànsaivado1 đã thích.
  13. Cái ý kiến ích kỷ.lý do này đưa ra ko thể chấp nhậnn được.sinh ra ngta đã có tên.ngta bận rộnn ko chơi dc.nhưng sau này ngta chơi lại Thì sao.chủ top văn hóa lùn quá.phản đối.

14. yadhannaS

yadhannaS Niềm Tin

Với 775 lần ghé thăm topic xem như là đã thành công. vậy Kính nhờ các Mod khóa topic giúp kẻo có thêm người chịu động tay chân thay vì động trí não vào gây ức chế.
    Xin trân trọng cảm ơn!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi