Thi sĩ buồn cho tớ hỏi tí về VGA

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi heaven, 22/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Máy tớ có VGA rời ATI và cả VGA onboard của Intel mà sao trong dxdiag nó chỉ nhận VGA của Intel là sao, làm mình chơi game hình ảnh ko mượt

2. Chưa cài đúng driver thì sao bạn :)

3. thế này cũng phải hỏi à :)) của bạn là 7670 trong khi kia chỉ co 4000
    Google => seach dowload Ecsy Driver nó sẽ giúp bạn tìm ra thiếu DRIVER và dowload luôn @@

4. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Driver đã cài đúng, nhưng bạn phải để ý là ng` ta đang dùng laptop, các lap đời mới sử dụng nền tảng là Core I (clack, SB, Ivy) có GPU khá mạnh và có thể đáp ứng được những nhu cầu hàng ngày. Tuy nhiên, một số Laptop tầm trung có tích hợp thêm các GPU rời (Sử dụng GPU riêng) như 540M (ở các dòng Clack, SB) hoặc 7670M ở Ivy như trên.
    Thêm VGA đồng nghĩa với việc tiêu tốn Pin vô ích nếu người sử dụng không thường xuyên sử dụng sức mạnh của VGA như lướt web, xem phim... vì vậy 1 công nghệ được các nhà sản xuất đưa vào tương tự Optimus Technology của Nvidia, ở công nghệ này nó cho phép mình sử dụng các ứng dụng thiên đồ họa bằng sức mạnh của VGA rời đúng nơi, đúng lúc, khi không cần nó sẽ tự động cho GPU này về trạng thái tạm nghỉ để tiết kiệm điện năng và giảm nhiệt độ. Thường, công việc được diễn ra tự động hoặc được người dùng chỉ định trong VGA control.

P/s mình viết sai từ Clark thành clack :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi