Thisybuon oi giup với

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi nababy2012, 17/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tôi dùng w8.1 lâu nay đang sử dụng bt ... tối hôm qua định ghost lai máy ,,, vừa vào ghost lại nhưng thoat ra = phim crt + alt + det ,,, song khởi động lại máy ,,, vào lại win ko dc ,,, hiện lên chữ ace rùi ,,, nó báo trên màn hình những ô nhỏ chứa ,,, khoảng 9 ô cách nhau ,,, trong ô nhỏ đó có chữ bị lỗi ,,, nhờ TSB chỉ giúp với 8->8->8->8->8->

2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Bạn đã vào được win bình thường, các ô nhỏ đó chính là giao diện metro của win, bạn tìm ô Desktop ấn xem có vào được màn hình làm việc không?
    vừa GHOST xong bị lỗi chữ luôn thường là do cậu cài đặt WIN 8.1 bản bao gồm gói ngôn ngữ tiếng Việt, tuy nhiên vì 1 lý do nào đó mà khi ghost xong, vào win mà hệ điều hành không nhận Font tiếng Việt (ASIAN Font) nên gây tình trạng lỗi font.
    Khuyên:
    Cài lại win (cài, đừng ghost), nếu win đang ổn định mà dính lỗi, hãy tận dụng các công cụ có sẵn trong hệ điều hành để khắc phục: Refresh, restore, reinstall...
    Hệ điều hành đời mới rất ổn định, nếu nó có chậm đi thì chỉ cần làm sạch win, regedit.... là ok, không cần cài lại hay GHOST lại/.

- - - - - - - - - -

Ak, quên, nếu dính tình trạng bị thiếu font tiếng Việt, bạn có thể add thêm bằng cách dùng đĩa win (bộ cài win) để add qua mục Region and language thẻ Keyboards and languages

3. Mình nhờ người ghost lại rùi ,,, nhưng mình không hiểu tại sao nó có những ô nhỏ nhỏ cách nhau mà có chữ ở trong đó hix ,,, cũng rất cám ơn đại ca nhiều :x

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi