Topic bàn luận về chính tả và ngôn từ của 1 số thành viên Y_____Y

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Sabotage, 4/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sabotage

Sabotage Guest

Rằng 1 chuyện rất nhỏ, quá nhỏ mà tôi thấy 1 số người hết việc hay sao.Giống như tôi bây giờ đang rảnh mới có topic này.
    Có thể nói rằng Bạn học xong tiểu học thì đả biết thế nào là sai chính tả.hết tiểu học bước sang trung học cơ sở. Lúc này người ta [ thầy cô giáo đả không phải bận tâm về vấn đề này]>>>rồi đến trung học phổ thông.Có cô giáo nào, thầy giáo nào nói bạn viết sai chính tả không.[ nếu có thì chỉ có trong bài thi..và nó không được phép mang ra toàn lớp để nói trừ khi quá mức.Chỉ được phép chỉnh vào bài của cá nhân,và cá nhân đó hiểu phần nào đó]
    Huống chi bước chân lên con đường, giảng đường của các trường DH, CD.Các bạn nghĩ gì.
    Còn riêng về tôi.Có thể nói là 1 người từng ngậm đắng, nuốt cay.[Nhưn tôi chưa dám khẳng định mình đã trưởng thành về mọi mặt,Vì có câu có cái lọ thì mất cái chai] Và có thể khẳng định rằng không ngoại trừ 1 ai tầm tuổi tôi mà không như vậy.Đông,Tây,Bắc,Nam,Ngang dọc.các tỉnh Việt Nam chưa 1 đâu mà tôi không đặt chân lên đó.Ở đó tôi được thừa hưởng 1 số văn hoá và 1 cái gì đó nho nhỏ thôi....Và nhiều cái bạn phải tự lãnh ngộ mới có thể cảm nhận hết được!
    Và nơi đây tôi nghĩ 1 diễn đàn đông vui,sôi động lại đem chính tả ra để có công ăn việc làm...cho 1 số thành viên thích Spam. Rất có thể là bạn quan tâm đến chúng tôi.Nhưng tôi dám khẳng định rằng: 1 nơi không có thầy cô giáo mầm non,tiểu học...mà lại bị băt bẻ về chính tả như vậy.
    Các bạn nghĩ gì.Chúng tôi nghĩ gì. Về phần tôi có khả năng tôi nghĩ là xúc xỉ hay xỉ mạ và muốn làm thầy giáo, cô giáo của tôi đó.

@ Về tôi chắc nhiều người thấy tôi sai chính tả: ca sĩ>>Ca sỷ.Nghệ An nhiều lúc tôi viết thành Nghể An. của bạn tôi viết thành cái nón....hoặc cái mủ. được và được .
    Nếu bạn không hiểu thì tôi có thể giải thích rõ hơn.Tại sao không như vậy và thay bằng lời chỉ trích

tuyen6ngon, zMaiTrangzBơm Ma Na đã thích.
  2. :)):)) nước việt nam giờ nói thật chứ miền bắc nói ngọng rất nhiều ( xl trước ) :D

3. Miền Bắc nói ngọng rất nhiều nhưng nghe miền nam hay miền trung nói Tiếng Anh còn chuối hơn. :-"

4. Tiếng Anh her her tiếng mình nói hay thì phải thôi còn tiếng anh ko thuộc tiếng mẹ đẻ thì ai nói cũng chuối =))

5. tuyen6ngon

tuyen6ngon Guest

Nhiều lúc viết sai chính tả khi chat nhưng mình cũng sửa lại ngay mặc dù bạn vẫn hiểu khi mình viết sai , nhưng đã sai thì phải sửa , nên tạo cho mình 1 thói quen

Last edited by a moderator: 4/8/10
    ConLauMoiKhung thích bài này.
  6. anh thì lúc nào cũng hỏi có ăn đc ko^^! có thấy viết sai bao giờ đâu :P

7. Solo english ko baby =))=))

8. Sabotage

Sabotage Guest

ko và không Viết thế mà bị coi sai chính tả đó nha :D

9. Không :>

10. Sai chính tả thì đâu ai muốn . Đôi khi do gấp gáp viết dấu nọ xọ kái kia bt thôi mà anh . Ai đã " trỉ chích " mà a bức xúc thế ? :)
    Miền Bắc đa số phát âm sai ko phân biệt đc " l " và " n " , kòn miền Nam thì có " n " và " ng " ; " t " và " c " ; ... Đc kái lọ thj mất kái chai thôi .
    Hơn nữa ngôn ngữ vn đang bị teen hoá rùi .

11. suyeuheo

suyeuheo Sẽ Mãi Yêu Anh Như Vậy

bạn à, nói thật nhé. Người ta trong dd ngt vui vẻ, thỉnh thoảng bắt lỗi nhau rồi nói nhau thì cũng chỉ là vui vẻ tí chứ không sâu xa như bạn nghĩ đâu
    Bạn đặt bản thân mình vào ngt mà xem, bạn cũng sẽ có suy nghĩ khác thôi
    Không nên nói hay đặt điều vào ai đó khi mình chưa = ngt :D
    ^^!

Last edited: 4/8/10
  12. Sabotage

Sabotage Guest

Topic này để trong 2 ngày rồi biến mất.
    Anh chỉ nghĩ rằng viết thế nào để thoải mái mà viết.Cái nào nhìn thấy đẹp đẹp thì để.Đôi lúc anh thích viết sai chính tả để không làm sai cái khác :)):)).Hoặc Viết sai cũng để giải trí thôi.[ giảm sờ chét]

13. tuyen6ngon

tuyen6ngon Guest

thì anh nói là sai chính tả là anh sửa lại ngay còn gì , sửa mãi rùi cũng có lúc không còn sai nữa chứ

14. Sabotage

Sabotage Guest

Nói thật nếu mà đơn giản như vậy thì không ai nói làm ji.Tớ củng muốn vui vẻ và người khác cùng dc vui vẻ.
    Tại có topic này vì có người không chỉ nói viết sai chính tả ở 1 chỗ.Mà còn nói ở topic khác.Nois trong đội ngũ BQT cũng viết sai chính tả.

15. sao ko hỏi = tiếng anh cho hoành tráng ?

ké vào đây tí . cậu làm ơn sang box chợ trời đọc 1 số topic đang hot và xem xet lại về người có nick xiễn đàn là xuka hộ mình nhé . đang có rất nhiều người nói xuka là lừa đảo đấy .

16. Sabotage

Sabotage Guest

Box chợ trời không liên quan :D
    ở đây là quán nghỉ..Vì thế sẻ gác tất cả những ji gọi là tranh đoặt lãnh thổ hay trách móc kỳ thị 1 ai đó.

17. Xin cho 1 ví dụ cụ thể về phát âm Tiếng Anh của miền Nam và miền Trung đc ko bạn :-/ :-/

Theo như bạn thì giáo viên ngoại ngữ của miền Nam và miền Trung là chuối hết à :| :|

18. suyeuheo

suyeuheo Sẽ Mãi Yêu Anh Như Vậy

if you need English, then I try to see as what you say:)) just afraid you have no power alone =))
    read and try to get something out offline =))

thì con ng cũng có lúc lên lúc xuống mà :)) đâu lên mãi đc hả bạn =))
    chấp nhận nó thôi :)

đúng là Box chợ trời k liên quan thật, đây là Quán nghỉ mà ...
    p/s ConLauMoiKhung: đừng làm bạn ý run mà nhìn chữ kìa :(

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi