Trung Thu Và Kỷ Niệm

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Đời Vô Đối 1, 21/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình nhớ mỗi dịp gần Trung thu các bé trong xóm lại náo nức đòi ba mẹ mua cho được chiếc lồng đền, bánh trái để tụ họp cùng bạn bè đón chào chị Hằng Nga chú Cuội. Có lẽ mùa Trung thu năm nay đến sớm hơn một phần do thời tiết mát mẻ, một phần các hàng bánh mở ra làm nao lòng các bé...

Nhìn chiếc lồng đèn đo đỏ với chiếc đèn cầy vàng ấm áp lòng tôi lại nhớ tới tuổi thơ. Gia đình tôi thuộc diện nghèo, nên tôi cũng không đòi hỏi gì nhiều.mẹ tôi cũng biết vậy,mẹ không mua đèn cho tôi mà tự tay mẹ làm,cho dù không đẹp nhưng tôi vẫn coi đó là chiếc đèn đẹp nhất trên đời,chiếc đèn được làm ra bằng tình thân và từ đôi tay khó nhọc của mẹ.
    mình nhớ tết trung thu năm đó nhà mình đông đủ lắm,hôm đó là một ngày vô cùng có ý nghĩa với mình buổi tối hôm đó nhà mình cũng có một mân cỗ dù cho không được đầy đủ nắm nhưng mân cỗ ấy chứa đựng tình gia đình phải không các bạn.
    Cho đến bây h dù mình đã lớn nhưng vẫn muốn đón cái tết trung thu cùng gia đình,nhưng do công việc nên mình không thể về nhà kịp để phá cỗ.
    Tết trung thu luôn mang lại niềm vui cho các em thiếu nhi,nhưng cũng có nhiều em không đón trung thu được, vì rất nhiều lí do,nhân dịp này mình chúc toàn thể mọi người ăn tết trung thu vui vẻ.
    Chúc frum Ăn Tết Trung Thu Thật Vui Vẻ

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi