Góp ý Tư vấn giúp về win

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi TraiNgoan, 1/9/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chào cả nhà. Từ xưa đến giờ mình toàn dùng win xp. Cấu hình máy cao hay thấp minh cũng đều cài win xp để chơi MU.
    Chả là cq mình nâng cấp cho con PC mới hàng đồng bộ. Cấu hình core i 5 ram 4g, nhưng ko sài dc win xp mới đau. Chỉ có cài win 7 nó mới chịu.
    Muốn hỏi a e là win 7 chơi mu có ổn ko? So với xp chơi có mượt hơn ko? Có cách nào cài dc xp cho máy đồng bộ (acer) ko vì theo mình biết hãng này nó ko hỗ trợ cho xp nữa.
    Thanks!

2. vâng thưa với bạn là MU ss8 chạy rất mượt trên Win 7 và 8. xin hết.

TraiNgoan thích bài này.
  3. win 7 thì chơi vẫn ngon hơn win10, 8.1. với win xp giờ không còn hỗ trợ của Microsoff nữa thì khả năng máy bị tấn công, và khả khăng bảo vệ của máy kém vậy nên chơi MU mượt hơn .

TraiNgoan thích bài này.
  4. Win xp nó mở máy nhanh hơn thôi ...win 7 thì mất hơn 4p mới mở dc ... Òn win xp thì chỉ cần 28s là lên ,còn vẫn ko thấy khác hơn win7 như nào hết .vô game ầm ầm;))

TraiNgoan thích bài này.
  5. giờ cứ win7 -8 mà chơi thôi c, có điều kiện nắp thêm ổ SSD thì khởi động còn nhanh hơn cả xp ^^

TraiNgoan thích bài này.
  6. Rất ổn khi chơi MU, nói chung cấu hình là cái quyết định về chơi game mượt hay giật.:D
    Tôi đang sài win7 vì main h81 gigabyte cài win7 sẽ hỗ trợ tốt hơn win xp.
    Đồng chí @TraiNgoan đang xài win xp lên bây h xài win7 sẽ thấy lạ lẫm và phức tạp hơn, nhưng rồi sẽ quen và "yêu" em nó hơn bao giờ hết! :))
    P/s: vấn đề này @TraiNgoan nên qua box Tin học nhờ tư vấn đi, ở đây sai box.

TraiNgoan thích bài này.
  7. Làm con tầm như này chạy 5 acc + chrome mới có 30% chip này :D 1_New.jpg

TraiNgoan thích bài này.
  8. VklNatNhuTuong

VklNatNhuTuong Hiệp Sĩ

mình vân đang xài xp mà
    5 acc vân ok lắm

TraiNgoan thích bài này.
  9. Thanks all.
    Vậy thì mình cứ để win 7 sài vậy. Từ hôm qua đến giờ cứ loanh quanh tìm cách cài xp mà ko dc.
    Close topic

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi