Tư vấn màn hình tốt nhất cho game

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi hoangyenlam, 29/1/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. hoangyenlam

hoangyenlam Tân Thủ

Tình hình là em cày cuốc + xin thêm nhà cũng đủ tiền tậu 1 em PC về chiến game. Thùng máy thì em có rồi, bây giờ nhờ các bác tư vấn giúp về khoảng màn hình ợ :v. Chủ yếu là em chơi Liên minh vs cả Fifa, tầm 4 củ thì chọn màn nào nhỉ mấy bác tư vấn cho em với :D ?

2. bạn qua box tin học đi bên đó nhiều ng hiểu biết vấn đề này sẽ giub bạn

3. làm con NOX fulll HD cũng ngon

4. phuongphong1290

phuongphong1290 Cư Dân

Tầm 4 củ thì cũng kha khá lựa chọn đấy, thớt xem thử con MP55 23" giá 3tr850, MP65 23" giá 4tr100 của LG nhé. Màn IPS ngon, riêng con MP65 có thiết kế không viền nhìn đã mắt cực luôn.

5. congdanh210

congdanh210 Cư Dân

Bạn nên chọn loại màn hình chơi game được trang bị nhiều cổng giao tiếp để kết nối dễ dàng với nhiều dòng card màn hình cũng như các loại máy chơi game hiện nay.

6. huehung313

huehung313 Cư Dân

Màn hình có kích thước càng lớn càng tốt, như màn hình 27 inch giúp bạn có cơ hội trải nghiệm các game tốt hơn. Hiện có khá nhiều mẫu màn hình 27 inch thế hệ mới đạt đến độ phân giải WQHD (2560 x 1440 pixel).

phuongphuong915 thích bài này.
  7. theloai910

theloai910 Cư Dân

Nếu diện tích phòng hoặc hầu bao không cho phép, bạn có thể chọn một màn hình 23 - 24 inch trên thị trường. Tuy nhiên, ở kích thước này, màn hình thường chỉ có độ phân giải tối đa 1920 x 1080 pixel hoặc 1920 x 1200 pixel. Ngược lại, nếu phòng bạn đủ rộng và tiền bạc không phải là vấn đề lớn, hãy chọn ngay một màn hình 30 inch chuẩn 4K Ultra HD mới nhất với độ phân giải “khủng” 3840 x 2160 pixel để thỏa mãn từng khung hình như thật trong game.

8. phuongphuong915

phuongphuong915 Tân Thủ

Bác áy chỉ có 4 củ có thể đấu tư mấy em như bác nói k?? Mih thay con MP65 23 giá tam 4t100 k kia, cai này thằng bn có mua ui choi cung đã và mướt lắm

9. hoangyenlam

hoangyenlam Tân Thủ

MP65 có gì hot không bác? tư vấn kỹ kỹ chút cho em với. Tiền dành dụm của em đầu tư sai là tiếc lắm ợ. Xưa em dùng màn của Asus, thấy màu cứ bợt bợt, chán hẳn :(.

10. phuongphong1290

phuongphong1290 Cư Dân

Ðược thiết kế với cảm hứng sáng tạo tinh tế và công nghệ tiên tiến nhất, màn hình vi tính LG với thiết kế không viền mang đến cho bạn trải nghiệm như đắm chìm trong thế giới hình ảnh kinh ngạc chưa từng có.

11. congdanh210

congdanh210 Cư Dân

Thông thường thường thì các game thủ sẽ ưu tiên ở chất lượng hình ảnh, hơn là độ mượt mà của hình, bởi dù sau hình ảnh đẹp cũng dễ dàng nhận ra hơn

12. huehung313

huehung313 Cư Dân

Nhưng có điều là WQHD cho hình ảnh sắc nét hơn hẳn màn hình Full HD, nhưng máy tính cũng cần phải có một card đồ họa đủ mạnh mới có thể chơi các game có độ phân giải cao như vậy, nhất là khi mọi hiệu ứng đồ họa trong game đều được kích hoạt.

13. theloai910

theloai910 Cư Dân

Nếu vậy bn tham khảo con MP65 23 nhu các bác nói, với em này có chức năng giảm những tia có hại cho mắt của bạn, Chức năng đọc sách mang tới cho nguời dùng điều kiện đọc tốt nhất. Chỉ cần bật chức năng đọc sách, bạn có thể thoải mái đọc mọi thứ trên màn hình IPS của LG trong một khoảng thời gian dài.

14. phuongphuong915

phuongphuong915 Tân Thủ

Hay là Con Viewsonic 21.5' VA2249 LED IPS hoặc con AOC E2251SWD cũng ngon rồi tiết kiệm đi.

15. phuongphong1290

phuongphong1290 Cư Dân

MP65 ngoài cái không viền bá đạo ra thì còn có response time chỉ 5ms, rất ổn để chơi game hành động luôn. Chơi Need for Speed điều khiển tốc độ cao nếu màn hình đáp ứng k kịp là toi mạng luôn á.

16. congdanh210

congdanh210 Cư Dân

Màn hình LG có chức năng chống chớp hình, nhìn lâu vẫn k bị mỏi mắt. Tha hồ kéo rank xuyên màn đêm nhóe :3.

17. huehung313

huehung313 Cư Dân

LG cũng có man hình chơi game nua lun ha?[​IMG][​IMG]

18. theloai910

theloai910 Cư Dân

Chưa hết nha còn công nghệ phân giải SUPER đã khắc phục được những khuyết điểm như bị mờ hình, không còn sắc nét khi hình ảnh bị dãn rộng để đạt được chất lượng hình ảnh tốt hơn cho người dùng những cảm nhận tuyệt với nhất.

19. phuongphong1290

phuongphong1290 Cư Dân

Mình thấy nếu bn chọn màn hình để choi FIFA và liên minh thi chon em MP65 23 là ổn ui đó bn

20. congdanh210

congdanh210 Cư Dân

Thớt chọn màn nào dùng công nghệ IPS LED nhé, kích thước thì tầm 23" là vừa đẹp. Mình cũng chấm con LG 23MP65, panel IPS ngon, tương phản tốt, góc nhìn rộng, chơi game phê thôi rồi :))

21. huehung313

huehung313 Cư Dân

Nếu chọn em MP65 23 thì dc cai nua la goc nhìn siêu rộng với ứng dụng công nghệ IPS cho phép bạn có thể tận hưởng chất lượng hình ảnh tuyệt hảo với góc nhìn rộng dù bạn đang đứng hay nằm.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi