Góp ý về bản ss11 và hỗ trợ tân thủ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi DrThanh, 14/6/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Xin chào ban quản trị và tất cả ae. Lâu lắm mới vào game và trải nghiệm ss11 sv hà nội. Sau 1 ngày cày kéo có vài cảm nhận thế này:
    . Đầu tiên là phần hình ảnh, nói chung là có 1 sự thay đổi lớn, hình ảnh sắc nét và theo cá nhân mình thấy hay và tiện lợi hơn
    . Các sự kiện đc thông báo đầy đủ. Rất hay mà ko cần phải chạy, vd săn nhện selupan. Cá nhân rất thích điều này vì lười :))
    . Có nhiều tính năng hay như N, P, S.... Đều đc mang và áp dụng như bên VQ
    Thế nhưng bên cạnh đó vẫn còn tồn tại 1 số vấn đề. Chúng ta cũng nên nhìn và khắc phục:
    1. Về cashop, nên này bán đầy đủ các món, còn k thì thôi. Chứ để ấy xong lại k có hàng, như trêu ae vậy....
    2. Bảng skill của các nv bị lỗi mong a bqt fix, ví dụ skill lôi vân chấn của gl chẳng hạn
    3. Khi thay đổi 1 vấn đề gì ấy nên thông báo cho a trước để biết đỡ vị bỡ ngỡ
    4. Khi mình chơi ở p7 thì thấy rằng kinh nghiệm khi nhận đc cũng chỉ ngang các phòng khác. Đã gọi là phòng dành cho tân thủ thì phải nên có cái khác biệt để giúp ae cày chứ. Vd p8 có x2 exp mt vậy. Như thế sẽ giúp cho không khí cày kéo sôi động hơn
    5. Đã là sv pk thì pk cả sv, lại còn map thấp k pk đc. Dẫn đến các nvp hay cày rác ở d2 làm các ae chạy lv rất ức chế
    Trên đây là 1 số cảm nhận cũng như ý kiến cá nhân. Rất mong ae cùng vào góp ý. Ban quản trị update để game của chúng ta ngày càng hùng mạnh và phát triển, cảm ơn ae

2. 1 like cho bạn, hợp lý nhất là cái số 1 và 4.
    Bán cs thì có cái hạn chế là fan sợ quái điểu la liệt, người người quái điểu nhà nhà quái điểu.
    Còn p7 thì chỉ cần x1.5 là mãn nguyện lắm rồi, x2 như p8 thì xa vời quá

3. 1 phiếu cho chủ tốp

4. cái số 4 ko hợp lý vì tân thủ đã được hỗ trợ 35% ẽp giờ bạn bảo tăng exp để cho mấy ông 40 k point cày à ko được đâu

5. Bạn hãy nhớ cày poi thì cũng chỉ 50k poi là next. Thế nên ko lo, quan trọng là mấy ae mới ấy. Cày lâu mà chả có hỗ trợ gì

tieutroixanhTruongSo đã thích.
  6. :)) ông bạn h mới xuất hiện

:)) ông bạn h mới xuất hiện

Uk cũng f đến hơn 1 ngày rồi. Khỏe như voi kkkkk

Last edited by a moderator: 14/6/16
    monody thích bài này.
  7. chào ông lâu lắm mới gặp mấy hôm nay bận quá vẫn khoẻ chứ :))

mà[ thếUO cũngT đượchanh x2 ẽ,p maspter cho p7 nóo nhộnt: nhịp tí8 :))198349, member: 102244"]Bạn hãy nhớ cày poi thì cũng chỉ 50k poi là next. Thế nên ko lo, quan trọng là mấy ae mới ấy. Cày lâu mà chả có hỗ trợ gì[/QUOTE]
    bạn bảo tăng exp thì để mấy ông 40 k point cày master à :))

Last edited by a moderator: 14/6/16
  8. Tăng exp thường cho phòng 7 là ok :))tân thủ chạy rs cho nhanh

9. có sức khoẻ là có tất cả tốt rồi :))

10. Tâm sự thì ra nhà nghỉ nhé =))

monody thích bài này.
  11. hihi tớ có bd đâu mà ra nhà nghỉ

Tùng Tử Tế thích bài này.
  12. Hỏi thăm sức khỏe thì ra nhà nghỉ là đúng r còn gì ;));));))

13. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

1. trước ss8 cũng đầy thứ có bán trong cashop (X) nhưng không mua được không thấy ai kêu ca gì cả.
    2. một số bảng skill lỗi hãy gửi bài qua telegram để ADM sớm fixx. không phải ai cũng lỗi.
    3. nếu thay đổi quan trọng cũng lên thông báo trước cho memb biết, còn thay đổi nhỏ có thể không cần thông báo để tự khám phá sẽ hay hơn.
    4. sever tân thủ toàn ae tân thủ đã tăng exp của tân thủ khi pt rồi.
    5. hiện tại p7,8 là phòng PK các map thấp vẫn pk được bình thường.

TruongSo thích bài này.
  14. Trước đây bán nó khác, bây giờ là cho thuê nó lại khác.
    Nếu là bán, nó mang ý nghĩa thương mại hoá, có nghĩa là dùng xong chán có thể trade => Dùng cũng được, không dùng cũng được.
    Nhưng giờ là cho thuê, người ta cần thì người ta mới thuê => trước đây thuê được, giờ không thuê được => tức mắt + thất vọng.
    Cái này em thấy nếu có thể thì anh đề nghị với Fan xem giữ lại hay xoá đi thì hợp lý hơn là cứ hễ có ai hỏi, anh lại đi trả lời từng member.

15. đúng rùi cái nào ko cho thuê thì xoá đi nhiều lúc mua cứ tưởng bị lỗi @@

16. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

@dcndsky em thừa biết rất nhiều câu hỏi không phải để hỏi. ví dụ như việc hỏi map cuối là map nào có những memb kỳ cựu đi hỏi câu đấy có buồn cười không. đã đề nghị FAN bỏ dòng chỉ áp dụng ở map cuối cho memb đỡ lấy lý do soi mói :D và đã được xóa bỏ :D.
    việc hiện đầy đủ cs nó liên quan đến tổng thể của 4 sever nhưng 1 số cs không hợp lý với sever HN lên fan không cho sử dụng

TruongSo thích bài này.
  17. Thì em thấy anh trả lời nhiều quá, sợ anh chán nản nên đưa ra phương án hợp lý để triệt tận gốc thôi mà :D
    Con rắn nó có cái đầu :D

gamemuvp thích bài này.
  18. X2 exp thường thôi, ko x2 mt. X2 mt là của p8 rồi.
    bạn bảo tăng exp thì để mấy ông 40 k point cày master à :))[/QUOTE]

19. để tớ vào test cái, tớ đang cài đặt và chuẩn bị quay lại nhưng chắc vẫn thảm hại như xưa :))

20. Mu mình làm gì còn có tân thủ mấy nữa hả anh :)

21. còn nhiều chứ e. a mới gọi đc mấy thằng quay lại cày MU, nhưng chúng nó chưa ham mê lắm.. vì cái p7 lâu vãi

lovegirltb thích bài này.
  22. Mua ních mà cầy .rẻ khỏe :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi