Góp ý Về chức năng Dung hợp đồ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 15/1/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tỉ lệ ở đây chưa bàn tới, bác Fan có thể trả lời giúp em câu hỏi này đc không? vì đọc trên web thấy không rõ ràng lắm
    nếu thành công thì đồ chính sẽ đc tăng thêm dòng lấy từ dòng của đồ phụ hay dòng tăng thêm ở đồ chính là ngẫu nhiên?
    ví dụ: em có 1 cái quần có 2 dòng 5% và 10%, 1 cái có dòng HP 4% giờ dùng dung hợp đồ thì đồ chính sẽ đc thêm dòng HP 4% hay là tăng thêm các dòng SD, zen, gst... 1 cách ngẫu nhiên?
    nếu tăng dòng 1 cách ngẫu nhiên thì 2 món đồ nếu trùng dòng nhau có dung hợp đc không?
    em xin hết! :D
    bác Fan nếu có trả lời em trên diễn đàn thì mong bác cũng diễn giải ra trên web để chúng em đỡ nhẫm lẫn khi sử dụng chức năng này :D em xin cám ơn :)

2. 2. Nếu thành công, món đồ phụ bị xóa và món đồ chính sẽ được thêm 1 dòng hoàn hảo của món đồ phụ. Món đồ chính sẽ bị giảm 1 level
    đọc kỹ là sẽ biết mà bạn ?
    Với chức năng này đã ra đời đồ full sẽ xuât hiện nhiều hơn, và giá ngọc sẽ được đôn lên cao nhất từ trước đến nay :)

S2HanemS2 thích bài này.
  3. Chú Gà Con

Chú Gà Con ۩۞۩๑♥-FairyElf-♥๑۩۞۩

anh fan cho hỏi nếu dung hợp đồ như ring với pedan thì làm sao mà +9 được vậy mong fan fix cho ring với pedan dung hợp lv +0

4. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Hiện tại đang dừng ở mức cân nhắc tỉ lệ thành công và tôi đợi phản hồi của các bạn về tỉ lệ đó đã hợp lý hay chưa, quá thấp hay quá cao. Nên nhớ tỉ lệ thay đổi tùy thuộc món đồ, tùy thuộc số dòng hoàn hảo
    Còn cụ thể thế nào, bạn cứ thực sự mở chức năng đó sẽ thấy, thay vì đoán giá đoán non

Chú Gà ConTay Thép đã thích.
  5. Thế này thì khá là chát, có khi là đắng :)

6. a fan ơi món chính và món phụ có cần phải +15 giống nhau ko, hay chi cần món phụ lv >9

7. :)) bạn nào hay chơi mu nước ngoài sẽ rõ chức năng này

8. ý bạn ý nói là sẽ thêm dòng ngẫu nhiên hay là thêm dòng mà món đồ phụ có .
    theo ý hiểu quy định fan đưa ra và hình ảnh tôi vừa úp lên . nếu thanh công sẽ thêm dòng mà món đò phụ đang có và dòng món đồ chính bị thiếu

nếu món đồ phụ có 2 dòng mà món đồ chính thiếu . sẽ là ngẫu nhiên dc 1 trong 2 dòng đó

9. Dung hợp đồ
    1. Bạn dùng chức năng này để ép 2 món đồ hoàn hảo cùng loại thành 1 món cao cấp hơn. Đồ hoàn hảo gồm cánh, quần áo, vũ khí, nhẫn, vòng cổ.
    2. Nếu thành công, món đồ phụ bị xóa và món đồ chính sẽ được thêm 1 dòng hoàn hảo của món đồ phụ. Món đồ chính sẽ bị giảm 1 level
    3. Nếu thất bại, món đồ phụ bị xóa
    1. Món đồ chính là đồ có từ 1 đến 5 dòng hoàn hảo, có level >=9.
    2. Món đồ phụ là đồ có 1 dòng hoàn hảo, có level >=9, có dòng may mắn tăng thêm khả năng thành công
    3. Bạn chỉ được ghép tối đa đến 6 dòng hoàn hảo

10. theo mình thì dung hợp xong món đồ được lên giữ nguyên lv hiện tại . thất bại đã mất món đồ phụ rồi mà thành công thì lại tụt lv

11. nếu món đồ phụ có 2 dòng mà món đồ chính thiếu . sẽ là ngẫu nhiên dc 1 trong 2 dòng đó
    đây là toi đoán nhé . Quy định chưa rõ ràng lắm

12. test là biết ngay :)

13. vẫn chưa sử dụng được ak a fan ơi

14. dung hợp 2 món thì món ko cùng LV nhưng dòng hoàn hảo thì 2 món bù cho nhau
    các mu khác đã có dung hợp nhưng hiện nay lên dung hợp 2 món lv <13 thì đồ sẽ bớt mất giá vì còn gia trì lên 15
    Dồ gia trì có lẽ lên gia trì vũ khí và quần áo full thì a e mới chơi khỏi cần đầu tư nhiều
    còn cánh thì ko cần dung hợp

15. theo t thì thỉ lệ % vậy là đc rồi . còn đồ mất giá chắc là không .
    quy định như vậy . thì tính năng này chỉ gọi là thêm cho có thôi . chứ mấy ai gép lên đôf full . thà mua còn hơn .

16. càng nhiều đồ ngon càng tốt để anh em có sức khám phá

17. sao thử dung hợp đồ mà vẫn chưa được nhỉ

đây bác à

Các file đính kèm:

Kích thước:
      370.8 KB
      Đọc:
      364
      Kích thước:
      357.2 KB
      Đọc:
      345