Góp ý Về dame huyết quỷ các chủng tộc (ngoài ef)

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Bố Già HP, 25/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. F ngon ngon chút chỉ cần 5s nhé, ko tin bác cứ chạy theo F hạng trung mà xem

2. MG có SP rồi SUM chỉ cắm PO thôi :)

3. bạn đùa ak vậy chắc sum k biết có sp chắc . nếu sp ngang nhau mg chỉ ăn hơn sum 1- 2 con quái ở xa thôi nhé . như bạn ns thì sum có sp mg cũng hít bụi ak

4. class nào cũng có điểm yếu điểm mạnh, bạn muốn sum của bạn cái j cũng mạnh thì bỏ ra 100 củ là mạnh ngay

5. SUM có SP giờ mình mới nghe đó :-ssbạn các 1 con MG ttd dame tầm 100k lên víp k2 vs 1 con sum dame 3m máu lên cùng tọa độ test đi rồi biết.

6. tôi tưởng bạn tham gia diễn đàn khá lâu rồi và chơi game cũng khá lâu rồi mà bạn k biết sp của sum đến bó tay vs bạn . tôi k hiểu bạn ns có mục đích gì khác hay k nếu cần thì gọi @saivado1 @gamemuvp @fantasymc vào trả lời cho bạn biết nhé .
    còn vào game muốn biết sum có sp hay k thì hỏi thằng này @TacKeHoa35_NB sẽ rõ nhé .
    Thân chào bạn đừng dẫn bài của tôi nữa khi mà bạn k biết

Bianconeri, TjmLaiKyUcTay Thép đã thích.
  7. sum có SP nhé, chỉ là pham vi đánh hẹp hơn MG thôi nên ít được lựa chọn để tét như MG ( maf nói chung con nào cũng có sp)

Tay Théptên gì nhỉ đã thích.
  8. Trước giờ tôi tưởng chỉ có MG mới có SP :"> đúng là phải học hỏi tìm tòi thêm rồi...bối rối quá >:)

9. @tên gì nhỉ Chắc ông này chưa biết ăn Cơm Cháy Ninh Bình.
    Khi nào bạn ấy về Ninh Bình anh dẫn bạn ấy đi ăn Cơm Cháy ở bãi VIP k3 hộ em nhé :))

tên gì nhỉ thích bài này.
  10. cơm cháy vs thịt dê ak :)) cuối năm 2015 đã về và ra chơi ở cầu ngói

11. - Đc biết SUM speed còn ngon gấp vạn vạn lần MG.
    - Có lên BC cùng A Nhiên @gamemuvp anh ý cầm con OmBomCamTu pt cùng, mà phải đánh ở cầu chứ k đc vào trong đó.
    vì a Nhiên bảo: không ks đc SUM.

12. Đc biết là đi bc dv mất sp Nên vào bc thì thằng nào nhiều agi và dame to nó ăn thì phải bác ợ

13. chủ top mua quyển stt nâng hạng tc rồi mà săn

14. bc với DV chả làm sao mà mất sp cả
    không phải như bạn nói, bác Nhiên nhà bác gặp phải con sum có sp cao hơn thì thua thôi

TacKeHoa35_NBPowerlifter đã thích.
  15. Đi BC có bị RCN hay đổi server đâu mà mất sp.
    Chỉ có là Cửa và Q trong BC tính theo dame + toạ độ nên MG mang BAS vào không cướp được thôi.

16. Trả hiểu suôt ngày thắc mắc mấy cái này, sao không hỏi em đánh vào con DK nó cứ đứng cười mà tự dưng em lăn ra đất. Em bắt trước nó đứng cười no vầy em 1 cái em lại lăn ra đất.
    Nêu đòi công băng giữa các chủng tộc thì gộp luôn các chủng tộc lại làm 1 thăng nào đồ ngon nhiều point hơn là hơn. Khỏi phải phân 7 chủng tộc mỗi chủng tộc 1 loại skil làm gì . . . Sau này còn phát triển tương sinh tường khắc nữa

TacKeHoa35_NB, saivado1YeuVoNgo đã thích.
  17. SP dành cho tất cả chứ không riêng class nào. class nào có dame chùm ( 6x6 = 36 ô là 1 lợi thế KS được tận dụng nhiều nhất là skill bass của MG ) thì nó là bá đạo. MG với bass mật độ dame dày ( và khi co MT dame được xa hơn nữa ) nên SP để KS thi MG là ngon nhất chứ không phải SP chỉ MG mới có :)

tên gì nhỉsaivado1 đã thích.
  18. Ông này ở đâu mà chơi MU lâu rồi vẫn còn mơ hồ chuyện BC, DV mất SP thế

19. T k đi bc va dv bjo chỉ nhớ là có top mấy người tranh luận thấy ns nc vs dv mất sp chứ chưa trai nghiệm thực tế bạn ak.

20. saivado1

saivado1 SuperMan

@Bố Già HP: Như một số anh em ở trên đã chia sẻ với bạn, mỗi một chủng tộc có điểm mạnh, điểm yếu riêng.
    Tất cả chủng tộc đều rất hay nếu thực sự yêu nó.
    Không nên lấy điểm yếu của chủng tộc này đem so sánh với điểm mạnh của chủng tộc kia làm gì. Nói cách khác không nên "đứng núi này trông núi nọ"
    Nếu bạn yêu theo cách xây dựng chủng tộc nào thì hãy chơi chủng tộc đó (chấp nhận điểm yếu của nó) thì tốt hơn.
    Nếu không thực sự yêu, thích chơi theo cách PK bạn lựa chọn DK, QB, DL, Elf hay MG chiến nhưng đến một ngày nào đó, bị KS lại thấy khó chịu về sự cày kéo nhanh của MG phép, soul, sum => phàn nàn => muốn abc xyz... => Dễ bị một vòng luẩn quẩn không thấy hài lòng chủng tộc nào hết.

Để tăng damage nói chung và damage huyết quỷ/boss nói riêng của chủng tộc SUM bạn nên phân bổ point theo tỷ lệ: 16.7*Ene (săn boss ở phiên bản SS8 bạn cần đem theo sách thuộc tính).

@Tay Thép : Tất cả chủng tộc đều có SP không riêng gì MG phép. Do MG phép tấn công trên phạm vi rộng, skill bão diện nhanh và mạnh nên đựa lựa chọn để cày kéo là rất thích hợp => Dẫn tới nhiều anh em có quan điểm giống bạn là chỉ có MG có SP.

@tên gì nhỉ : SP thay đổi khi Reconnect hoặc Disconnect hoặc đổi máy chủ. Đi BC hay DV... SP không đổi (kể cả đổi nhân vật).

Last edited: 25/3/16
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi