Góp ý Về nhân vật phụ có skil trong Acc

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi nguoidep, 25/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hiện nay khi mua Nhân vật phụ thì đều không có skill
    Admin có thể điều chỉnh : Rao bán NVP thì bao gồm cả skil không? Tất nhiên phải trả phí
    Ai k muốn trả phí thì rao bán như hiện nay
    Anh em cho ý kiến nhỉ !

babyhs1102, GaoKingTuan Chua đã thích.
  2. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Muốn bán nvf phải xóa nhân vật mới bán được. Giữ lại skill là không khả thi ở thời điểm này.

babyhs1102, GaoKingnguoidep đã thích.
  3. Ý mình là khi rao nhân vật phụ để bán trên chợ ảo, thì cái mục xoá nhân vật để rao bán có phần trả phí để giữ lại skill ấy

babyhs1102 thích bài này.
  4. Chẳng cần thiết lắm.
    NVP thì rồi cũng sẽ quy ra point dư để cộng vào nhân vật chính, do đó quy đổi skill ra point dư là hợp lý rồi.
    Còn trong trường hợp muốn cày thêm lên thì cũng bắt buộc phải có team cave + bảo kê mới nhanh, chứ vài cái skill lẻ mà cắm 1 mình có mà mút mùa.

babyhs1102nguoidep đã thích.
  5. Chỉ còn cách đổi dư xong đem bán a ơi :)

6. Mục đích không phải dồn rs và đổi dư
    Mà muốn mua về chơi trong cái Acc mà mình thích, muốn chơi chủng tộc khác có nhiều skil

7. chờ ss11 Ad xem xét sau nha

8. Acc đang có Nhân vật chính không poit dư, đổi dư nhân vật phụ thì không đăng bán được em à

9. Thế chỉ còn cách cày dư cho nvc :">

10. Thế thì:
    1. Tự cày.
    Bạn thừa biết là nhân vật phụ có point dư giá nó lên hơn so với không point dư thế nào, thì NVP có skill nó cũng tương tự thế.
    Vì mục đích chính NVP đâu phải cày point dư hay skill, mà là cày reset.
    Nếu mua cs, 1 ngày cắm p18 bạn có thể lên gần 100 level - mà 100 level đấy nếu đi mua - nó sẽ là 1 vấn đề lớn.

2. Đi mua skill.
    Chắc chắn là rẻ ngang hoặc thậm chí hơn mua 1 nhân vật có skill.
    Thay vì phải mua 1 nhân vật đi kèm bao gồm cả reset, phúc duyên, bạn chỉ cần mua skill thì đi mua skill chứ tội gì phải mua cả mấy thứ kia (không thể tách rời). Chưa kể các khoản phụ phí để giữ skill (như bạn nói) đi kèm.
    Mà cái thể loại nhân vật phụ thì nó cũng chỉ có 100 200 lần, tiền đấy bạn mua 1 acc 300 lần về chả sướng hơn ?

Nói chung là về ý kiến này, bản thân mình thấy bạn đưa ra được ý kiến trả phí giữ skill thì cũng hơi lạ.
    Có mùi gì đó mâu thuẫn.

babyhs1102, nguoidepfantasymc đã thích.
  11. Cảm ơn bạn đã tham gia Top của mình nhiệt tình!
    Theo ý 2 của bạn thì cũng không tiện. Vì skil nhiều anh em chỉ muốn mua vừa đủ cho nhân vật của mình để bup hay..
    trên chợ nhiều lúc lại rao số lượng skill lớn hoặc lại nhỏ.
    Và ý nữa là Tiện lợi thôi
    Vidu: nhiều anh em thuê cày rs poit VC cho 1 Acc lên 500 lần mà tốn hơn 10k bạc cho 1 cái Acc từ rs 1 lần lên 500 lần
    trong khi đó ACc 500 lần chỉ có giá vài k bạc

12. như thế khó lắm
    vì khi mua nvp mà lại còn muốn dùng SK nữa thì lại phải chọn chủng tộc
    mà đã chọn chủng tộc thì khó cho ý muốn của người có tiền

13. Bạn nói thế thì lại hoàn toàn sai lầm.
    Việc bạn mua vừa đủ buff hay vừa đủ làm gì thì là việc của bạn.
    Nếu muốn bao nhiêu skill thì tự cày hoặc lựa lô nào vừa tầm mà mua, nhu cầu của bạn thế nào thì bạn làm cho nó vừa thế ấy.
    Bạn có dám chắc chắn khi người ta rao bán NVP thì số skill vừa đủ ý bạn không ?
    Còn vấn đề nữa là chủng tộc ?
    Liệu có bán được ngay không ? Hay lại treo đến 2 năm chả ma nào sờ ?

Còn nói về độ tiện lợi, chắc chắn không tiện bằng mua riêng NVP và Skill.
    Vì mua skill còn được cộng theo ý, kia là mua về xong bạn phải tẩy đi cộng lại => Tốn kém.
    Chưa kể chênh lệch về thực lực, ví dụ thế này cho dễ hiểu:
    Bây giờ 1 cái acc NVP 100 lần giá khoảng 1200 bạc đi, bạn thử cộng thêm 200 skill vào xem nó là bao nhiêu tiền ?
    (200 skill đấy nhé, tương đương với 1300 point dư => 100 lần + 1300 point dư mà không dưới mấy nghìn bạc, tôi đi đầu xuống đất luôn !!!)
    Thậm chí còn chẳng có ai bán.
    Nhưng,
    Cũng là số tiền đấy, bạn mua 1 acc 300 lần với 200 skill xem, chả hiệu quả gấp bao nhiêu lần ?

Cuối cùng là xét về nhu cầu, 13 năm MUHN tồn tại và phát triển, mình thấy có mỗi bạn yêu cầu.

// À, tiện mình nói về cái vấn đề Point vc, nếu không phải vì reset bằng tay mới tăng point vc thì ai thèm thuê.
    So sánh thế là khập khiễng.

nguoidep thích bài này.
  14. Nó giống như lấy mã ưu tiên ấy bạn! Có nhiều cách để lấy tuỳ theo nhu cầu , sở thích và tiện lợi mà mỗi người lấy theo cách khác nhau
    Bạn nói cũng đúng nếu như người nào dông dài chờ đợi và hạn chế chi phí
    Còn ý của mình là 1 phương pháp nếu xảy ra thì biết đâu admin thu phí rẻ thì sao?
    Vis dụ mình có 1 Acc Dl rs 200 lần 1 nvp QB rs 150 lần có 2xx skil max búp do mình cộng, và mình muốn Có 1 QB để búp cho DL nhưng cùng ACc , mong muốn là chuyển NVP QB sang acc khác mà mang theo skill, phí có thể đắt hoặc rẻ nhưng sẽ tiện và nhanh vì đang cần. đấy là VD thế

15. Thực tế là nhu cầu này không nhiều, và việc làm thêm dịch vụ này sẽ khiến cho admin thêm bận, kết quả kinh tế đem lại chẳng đáng bao nhiêu + phức tạp hoá giao diện mua bán nhân vật.

nguoidep thích bài này.
  16. Bạn nói chuẩn! tớ nêu ý kiến xem ADmin có thể đánh giá xem có cơ hội thực hiện được không ?! Nếu thực hiện được mà cũng không phức tạp hay ảnh hưởng tới Công sức của Admin thì tốt quá ^^
    Và biết đâu khi có nó, nhu cầu tăng thì sao^^

Tớ nêu ý kiến dưới góc độ người chơi và có nhu cầu như vậy ! Còn nhà điều hành game họ sẽ tính toán về công sức và khả năng và nhu cầu từ đó đưa ra chính sách hay các dịch vụ
    Chỉ là ý kiến chứ không phải yêu cầu nhé mong bạn đừng hiểu 2 cái ấy là 1 nhé ^^

Last edited: 25/3/16
  17. Khẳng định luôn với bạn là never.
    Nhìn bằng mắt, chẳng cần tính toán cũng thấy, nếu bạn chuyển nhân vật kiểu đấy thì admin mất đứt 1 khoản từ việc mua bán skill, hoặc bán cash shop.
    Hơn nữa việc cày cuốc đem lại nhiều thứ có giá trị về tinh thần hơn là việc bỏ tiền mua dịch vụ từ admin.
    Và ý kiến thì cũng chính là yêu cầu, yêu cầu cũng là 1 dạng của ý kiến.
    Bản chất là 1, khác ở cách thể hiện thôi.

nguoidep thích bài này.
  18. Khác nhau đấy bạn! Ý kiến là được hay không cũng ok, và yêu cầu thì mong mỏi , mong muốn và chờ đợi!
    Mỗi người chơi theo 1 cách 1 kiểu khác nhau mà bạn!
    Bạn bảo tự cày thì tớ hỏi nvp tt35% rs 140 lần 350 skil chẳng hạn. Vây khi mua về không có skil với rs 140 lần bạn bảo cày kiểu gì lên 3xx skil với giới hạn skill như hiện nay để giữ 35% ngoaif mua skill tren quan ly
    trong khi đó tên nhân vật mình thich, skill thì mình đã công theo ý
    Thế mới nói là Nếu nhà điều hành game tính toán được và mở thêm dịch vụ được thì tốt, không thì không sao mà bạn
    Có yêu cầu đòi hỏi gì đâu

19. Mình thấy nhiều bạn cùng chung ý kiến thế này, việc này áp dụng trả phí như đổi tên, sẽ lợi cả đôi đường: các bạn đc nhân vật phụ có skill hiện tại, bác Fan có chút "hoa hồng" gọi là phát triển games>:D<
    P/s: bác Fan vào rồi mà ko cho xin ý kiến nhỉ? :P

GaoKing thích bài này.
  20. cũng định đóng góp ý kiến j nhưng thấy nhiều giáo sư quá rồi lại thôi.
    nhưng mà cũng phức tạp thật, nếu cho dịch vụ này thì có khi fan lại thu thêm đc ít phụ phí liên quan. căn bản là ko ai làm vì bị đội phí.

Vạn Sự Như Ý thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi