về vấn đề cấu hình ss8 mong fan fix lại

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Ohh...Yeahh, 8/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. lên ss8 cấu hình đẹp mọi cái tốt hơn là điều khẳng định nhưng có những vấn đề sau mong ad fix nếu được ae vào ủng hộ
    mình dung lap core i3 ram 3g car rời mà chạy lag kinh<dùng bản mini> chạy 1 acc cũng lag.khi vào game chờ rất là lâu khi có pulic hiện ra mà ko nhanh tay đánh pass vao là ngắt kết nối sv.mạng vnpt 275k 4m nhé
    __vấn đề nữa là khi đang chơi ổn khi move đi map khác loat rất là lâu>> mất kết nối
    __mở hòm đồ< các phím C V D anh fan nên để như ss6 rất là thuận tiện chỉ cần ấn 1 lần là dc. ss8 chồng chéo lên nhau khó cho ae nào chơi từ 2 acc.
    __ mình cho là con laptop cùi ko chạy dc tức mình cài sang máy pc kết quả vẫn vậy ko thấy hơn nhau mấy<pc mình core i5 3.0 ivy ram 4g car ati rời nhé ko đến nỗi cùi bắp>cài fun .. mini.. cài lại hdh quét virut đủ kiểu cuối cùng thì cũng chỉ đồ rằng chắc do bản ss8 này quá khủng. làm thế nào để vào nhanh dc như ss6 mỗi lần mở game mu lại ngồi vuốt râu ngắm cái màn hình< chờ cái sv nó hiện ra> nghĩ mà nản

2. mình thì thấy si len của ss8 nó chạy load nhanh hơn ss6 :D

3. Trường hợp này giống của mình.

4. máy mình cùi rách mà sao vẫn 4 acc còn ngon hơn thời ss6 là thế nào nhỉ

5. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Đúng là SS8 nặng hơn SS6, nhưng cũng chỉ hơn tầm 20% chứ không đến mức quá khủng đâu bạn
    Thông thường, MU nói riêng và Game nói chung, việc giật hình (lag) được quyết định bới VGA
    _ VGA rời cũng có loại tốt loại thường thường. VGA muốn dùng được cũng phải tầm 1tr trở lên
    _ Có VGA ngon cũng cần cài đúng driver của hãng (có thể dùng CD kèm theo VGA hoặc tải trên trang chủ của hãng VGA). Driver có sẵn của Windows thường không tốt lắm.
    Ngoài ra còn do việc cài WIN. Các bạn vẫn hiểu nhầm rằng cài lại WIN chính là Ghost lại máy, mà đôi khi chính bản ghost được làm sẵn có vấn đề thì bạn "cài lại win" cả trăm lần vẫn vậy. Các quán NET vướng phải vấn đề này rất nhiều >>> Bạn hãy tự cài đặt WIN từ đầu hoặc dùng 1 bản ghost khác.

Với cấu hình của bạn là ngon rồi, bạn thử kiểm tra VGA thêm xem sao. Nếu có thể, nên cài Win 7 để chạy Game mượt hơn với cấu hình đó.

6. nói thật là em cũng bó tay rồi pc +lap đều cài win 7 < cài từ đĩa ko phai gost> vga thì cài từ cái cái đĩa khi mua nhận đủ driver . khi move map khác loat rất lâu dẫn đến mất kết nốt sv cũng ko rõ lý do mag ping cực ngon<khi mất kết nối tới sv vẫn vào mag binh thường>

rongdat2003 thích bài này.
  7. laptop của t core 2 ram 4gb k card màn hình xài bản mini cũng load dc 6 acc cắm vô tư hơi lag tí thôi

8. Lap minh coi7 ram 4g, chạy win8.1 pro mà từ ngày nâng cấp ss8 dis thường xuyên. Cứ cắm chuột khoang 1h là dis. vào game đôi lúc chờ mãi. Trước chạy ss6 cày 24/24 chả sao. Chuyển Map cũng đúng hình rồi dis. Mới đầu tưởng lỗi win cài lại vẫn thế. Bây giờ ko cắm đêm đc. Nản quá. Tìm lỗi mà ko biết từ đâu.

9. bạn cắm 6acc có bốc phét ko đấy. nếu mà dc thì dự là cái laptop của bạn 3 tháng là bán sắt vụn nhé

10. của em trước cũng 3acc giờ 2 acc 1 acc vẫn giật còn 1cái không sao

11. em dùng car nhưng 1 máy khủng hơn máy sau mà cũng ko chịu được.

12. Mình cũng gặp trường hợp như này !

13. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

bạn cài Teamviewer rồi nhắn ID và Pass vào tổng đài 0904454444 để tôi thử kiểm tra xem sao nhé

14. giadinhtoi

giadinhtoi Chiến Binh

bác fan. e cung bị những vấn đề như thế. move map khác là chờ rất lâu rồi dis luôn. vào game cũng chậm nữa. cài đủ mọi cách rôi

15. SS8 mình chơi cảm thấy rất lag....

16. SS6. vẫn cắm đc 3-4 ac. SS8 1 ac vẫn lag

17. minh thay ss8 ngon hon ma. ss6 chay 4 acc hoi lag con ss8 chay 6 acc cung binh thuong, chi la lam viec khac cham hon chut

18. vào game chậm có thể do đường truyền mạng nữa. gói 4mbs nhưng ông lại cắm torrent thì cũng chịu.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi