Góp ý Vấn đề đập đồ +10> bị mất lấy lại được

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi JohnStone, 3/9/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. +10 lên +11 có luck không cho bùa chống xịt mà cho bùa may mắn là 95%. 5% xịt. :))

Mantis247 thích bài này.
  2. Lấy ngày lập ID ra doạ nhau mới sợ :))
    Lập 6 năm mà vẫn như 1 tân thủ, chẳng khá hơn. Sự nhục nhã hay Niềm tự hào ?

Thằng động vật nhai lại như mày có mỗi 1 văn nhai đi nhai lại không chán à ?
    Ba Vì -er thất học.

3. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

nhắc nhở @I LOVE YOU@dcndsky sử dụng từ ngữ sai quy định và nội dung không liên quan đến top

BeTrungAnhsaivado1 đã thích.
  4. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Mod @saivado1 và admin @Thiên Thanh Hi xem xét trường hợp id I LOVE YOU và DaiPhapSu đã rất nhiều lần comment xúc phạm nhiều thành viên trong forum nhưng chưa bị xử lý.
    Những thành phần này nói luôn là vô học hay đại loại là thành phần cặn bã nên loại bỏ giúp trong sạch forum.

YeuVoNgo, Mantis247xcanglongx đã thích.
  5. @JohnStone & @CrackBerry.com: Tôi đã kiểm tra và biết được những việc các acc liên quan đã làm gì trong game: kể cả việc đập đồ xịt, tăng... thậm chí là vứt lọ máu. Tuy nhiên, việc phục hồi cánh mà lại cho tăng thêm 1 level là hoàn toàn không có @CrackBerry.com bạn nhé!

@saivado1 Thật sự thì xin lỗi bạn . Bạn làm thế đeck nào mà bạn có thể kiểm tra đc mọi chuyện trong Game vậy ?
    Có gì đó ko đúng ở đây @saivado1 ?
    càng ngày Game như vở hài kịch dài tập

Và có 2 vấn đề chính nên đc nêu ở Topic này .

Thứ nhất @saivado1 bạn nên biết là mình chỉ là người phát ngôn bạn không thể nói trong Game thế này trong Game thế kia đc . Vì đây là topic về Game
    Thứ hai . Đề nghị BQT và đặc biệt là Admin fantasy ko nên Tọa sơn quan hổ đấu mãi như vậy đc . Đừng làm con rùa rút đầu . Hãy ra mà chiến đấu như những người đàn ông coi nào .

Last edited by a moderator: 4/9/16
  6. bạn chỉ cần kích vào báo cáo thì mọi vc sẽ đc giải quyết.

7. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Báo cáo 2 lần rồi cậu ạ.

8. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

bài viết của @I LOVE YOU mình đã giải quyết nhưng chưa thấy báo cáo nào nhé :D

BeTrungAnh, xcanglongxMantis247 đã thích.
  9. Mình thấy cũng ko hợp lý về vấn đề này mặc dù có vẻ ích kỉ nhưng theo mình tất cả sự ngu ngốc đều phải trả giá bằng tiền.
    Fan ko nên ưu ái như vậy sẽ thành tiền lệ xấu. Mất là mất luôn chứ ko nên nhóm 3 với 4 j hết

Tiểu Quyếtxcanglongx đã thích.
  10. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Em ấn vào báo cáo nhâph nội dung lúc sáng rồi anh, nó rất nhiều lần comment ko ra gì, mình ko chấp nó nhiều lần nhưng nó nghĩ hay. Anh delete bài viết của nó thì quá nhẹ. Loại đó band vĩnh viễn ID và IP luôn mới chuẩn :)).

YeuVoNgo thích bài này.
  11. saivado1

saivado1 SuperMan

@anhmquang: Có điều gì đó khiến bạn tò mò chăng?
    Câu hỏi của bạn giống câu hỏi: Tại sao ở Mỹ hay các nước phát triển khác họ bị hỏng xe bỏ đó mà không bị trộm cắp? Hay vi phạm luật giao thông chả có chú cảnh sát nào tóm ngay đến lúc về nhà sau đó có người gõ cửa thông báo nộp phạt hành chính? Hay một tên trộm chạy đâu cũng không thoát khỏi thành phố.
    Cái tôi muốn nhắc tới là hệ thống CCTV của họ =>> đó chính là công cụ quản lý nước họ =>> game cũng có công cụ quản lý bạn nhé!
    Không có chuyện hài kịch gì ở đây cả?
    Bạn muốn thể hiện điều gì ở đây? Tôi biết mình làm gì và hiểu được mình đang làm gì?
    Sao bạn biết tôi "chỉ phát ngôn" mà "không thể nói trong Game thế này trong Game thế kia đc" Bạn biết gì về tôi?
    Tôi ngạc nhiên khi bạn có thể phản ứng như vậy trong khi tôi là CTV trong game và cũng là Mod diễn đàn, CTV trong game không thể nói vấn đề trong game sao bạn? Tôi và admin có công cụ để làm điều này.
    Đừng phát ngôn một cách như thể mình biết trong khi mình chả biết gì cả.

Bạn đang tò mò và muốn biết điều đó? Tôi có thể biết bạn là ai nhưng trước tiên tôi tôn trọng thông tin cá nhân bạn (acc bạn) và để bạn tự nguyện, nếu bạn muốn chỉ cần cung cấp tên acc hoặc nhân vật thay cho lời đồng ý tôi sẽ cho bạn thấy điều bạn đang tò mò.

Last edited: 4/9/16
  12. Bạn ơi. Minh góp ý với bạn. Game là của nhà người ta. Bạn đi đâu làm gì nói gì mình tin chắc trong game sẽ có phần mềm quản lí. Chỉ là trường hợp đặc biệt người ta mới lấy dẫn chứng thôi. Còn như tôi và ae chém gió thì người ta chả lôi ra làm gì cho mệt. Chứ nói như bạn, thì VN mình có lẽ mây thằng phản động nó làm tướng rồi. Từ khi chơi và tham ra diễn đàn được năm nay riêng cá nhân tôi thấy bác @saivado1 là người rất nhiệt tình với ae và làm việc rất la đúng kể cả về lý lẫn tình. Thân bạn mong bạn không nên quá bức xúc mà có những lời nói không hay!

13. Vâng . Nhưng rất xin lỗi @saivado1 . Tôi thực sư ko tò mò 1 cái gì cả . Tôi chỉ biết sống và làm việc theo các quy định của 4 rum . Trong tất cả các quy định thì ông bạn chỉ có quyền giải quyết trên 4 rum còn trong Game ông bạn ko có quyền . Cho nên vấn đề của chủ thớt là rõ rang bạn ko thể giải quyết . Vậy thôi , có lẽ ông bạn đã hiểu ra vấn đề .

XauXiQuaBi thích bài này.
  14. saivado1

saivado1 SuperMan

@anhmquang: Nói đi thì nhẹ nhưng nói lại vấn đề lại càng nặng nề. Chính bởi các quy định: game có Luật game và diễn đàn có Quy định diễn đàn; và diễn đàn tương tác hoạt động qua lại hỗ trợ cho game song song với nó diễn đàn là nơi kết nối giữa BQT game với member hay giữa các member với nhau mà trong game không thể phản ánh kết nối được hết.
    Hai cái không thể tách rời nhau đối với 1 game online >> Bạn nên hiểu cái tối thiểu này là thứ nhất.

Thứ 2: bạn biết nhưng chỉ biết một phần và không biết tôi đang làm gì nên không thể và chưa đủ để đánh giá "chỉ có quyền" này hay quyền kia, bởi đơn giản có biết gì đâu mà nói.

Và thứ 3: Ở trên tôi đã nói, những có lẽ bạn chưa hiểu nên tôi nhắc lại.
    Tôi là một CTV trong game và Mod diễn đàn tôi hoạt động cả theo Luật Game và cả theo Quy định diễn đàn, không chỉ tại diễn đàn bạn nhé>> vậy tại sao không có quyền trong game?
    Tôi dùng quyền này để bảo vệ quyền lợi, kết nối một cách sao cho công bằng cho member nó khiến bạn có điều gì sao? Bạn có vướng mắc gì khó nói sao?
    Không nên phán xét bất cứ điều gì khi mình chả hiểu gì về nó, hay nói trong phạm vi mình biết hoặc chưa biết thì cần có một thái độ là người hỏi để biết.
    Có thể tôi nói điều này khiến bạn bị đụng chạm, tôi xin lỗi điều đó nếu nó làm phiền bạn nhưng nó cũng là lời góp ý xứng đáng với thái độ đó của bạn.

15. Mình thấy câu trả lời của Saivado khá là xác đáng,Bạn cũng không nên quá tò mò về quyền hạn cũng như quy trình quản lý của hệ thống làm gì. Tuy nhiên với bạn thì có vẻ câu trả lời của Saivado vẫn chưa làm bạn thoả mãn nhỉ. Không biết đã thực sự hiểu những gì "chính bản thân mình nói ra" chưa!

saivado1 thích bài này.
  16. Bạn đừng đưa ra ý kiến và suy nghĩ chủ quan về 1 vấn đề của người khác mà bạn không biết gì về công việc của họ.
    Và đừng đánh giá vội vàng, khi ở đây họ rất nhiệt tình và cùng nhau gíải quyết mọi vấn đề cho mọi việc tốt hơn.

saivado1 thích bài này.
  17. Haizzzzzz . Cạn lời . Thực sự là cạn lời . Thông tư đòi to hơn nghị định . CTV đòi chiếm quyền của Admin . Chả hiểu Admin nấp dâu hết để CTV chiếm quyền ?
    Hài

18. saivado1

saivado1 SuperMan

@anhmquang: Bạn chẳng hiểu gì về Thông Tư, không biết gì về Nghị Định, càng không phân biệt được CTV với Admin =>> Bạn chẳng hiểu gì hết :(

19. Nói chung sự việc rõ ràng mà ae. Theo mình thì ko cho chuyển đồ mất lý do xoay xịt thành đò theo acc (trước đây đồ xoay xịt là mất luôn). Còn các chế tranh luận vấn đề không liên quan làm gì.

babyhs1102 thích bài này.
  20. Hay còn được gọi là "đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm";;)\:D/

kelangdu9z thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi