Góp ý vấn đề không start đc game

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Zchienthan, 1/1/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. giống thế này ah :D:

vandat thích bài này.
  2. Sáng nay mình vẫn login 5 acc vào bt mà. Có thấy gì lạ đâu nhỉ

3. có chút góp ý với BQT về vấn đề game nho nhỏ.
    từ khi mình chơi lại MU, máy mình có cài KasperSky InternetSecurity thường xuyên có tình trạng báo đỏ về vấn đề connect đến server trong game, đặc biệt khi party là 100% KIS thông báo điều này, thông báo cơ bản là phát hiện cái gì đó khi connect bạn có biết gì về nó không, nếu đã biết bạn hay tự sử lí vấn đề, tất nhiên sẽ chọn mức đọ cho phép.
    cũngng như các thớt sau đang gặp sự cố vừa xuất hiên đêm qua:
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/khong-vao-duc-game.886006/#post-7781566
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/anh-fan-va-mod-giup-em-voi.885945/
    mình đã khắc phục cho 1 số bạn để chơi đc game và có chút kinh nghiệm về nguyên nhân và khắc phục như sau:
    nguyên nhân: hệ thông firewall (modem) đã chặn 1 số connect trong bảng start game (có trường hợp chặn cả IP game).
    khắc phục: các bạn vào hệ thôgs firewall của hệ thống chủ quản (chủ yếu là modem) cũng ko tần tắt firewall mà add thêm cái IP perfixleng 123.30.0.0/16 cho phép đi thẳng qua là có thể đc chơi.
    tất nhiên ko modem ông nào giống ông nào và chế độ cài cũng còn khác nhau nên người bị người không.
    mong BQT khắc phục sơm điều này.

Last edited: 1/1/16
  4. mình chơi ở quán vẫn ngon mà cậu

5. Vẫn đang trong trạng thái ''chờ'',vì vậy bạn có thể hướng dẫn cụ thể tí nưa được không nhỉ?được ngày theo kế hoạch là MU HN,nhưng thế này thì buồn thật.

6. mình cũng bị như b. k vào game dc

7. hướng dẫn thì dài dòng ghê dù đơn giản, hôm nay ngày nghỉ nên cái máy của mình mượn này ko có teamview nên nhanh gọn nhất nhờ bác @thisibuon73 bên box tin học bạn ạ, có teamview xong rồi alo số hotline của bác ấy là ok luôn.

dautrochaimaihieujuv đã thích.
  8. đã inbox cho bác @thisibuon73 mà chưa thấy hồi âm gì cả đây.tag cả @fantasymc vào mà chả có gì,chán.

ConBuom thích bài này.
  9. thông thường bị chặn tất là do modem để firewall ở chế độ cao nhất Hightest
    để chuẩn bị cho nhanh các bạn chuẩn bị 2 thứ, thứ 1 là pass vào modem, thứ 2 là teamview đầy đủ. sau đó alo.

dautrochaimai thích bài này.
  10. Máy e cài xong hết r đến lúc vào game nó báo tnay. ae ai biết chỉ giáo giúp e vs :((

Các file đính kèm:

Kích thước:
      322.7 KB
      Đọc:
      120
  11. chưa vào dc thì làm theo cách của tớ nhé, mình chạy 5 acc từ hôm kia vẫn không sao, là do bị thay đổi DNS, bác vào chỉnh sủa lại DNS theo google là đc, nhà em cũng dùng fpt.
    em ko nhớ lắm hình nhứ là 8.8.8.8 hay 8.8.4.4 gì đó, dc thì bấm cám ơn nhé!

12. nhà bác dùng mạng gì thế vnpt hả? sợi to đùng đấy, nhưng mà chất lượng phục vụ quá kém. gọi đến nửa tháng mới sửa. fpt em gọi sáng đến chiều thấy qua sửa cho luôn.

13. Sao mình ko bị nhỉ cắm 3 ạc vẫn chạy ngon mà
    Kho hiểu nhỉ

14. dautrochaimai thích bài này.
  15. HighElfdautrochaimai đã thích.
  16. Của tớ chắc do máy r vì 2 lap cùng chơi chung 1 wifi,1 cái chơi bthường,còn của mình thì chịu. Loay hoay mãi k đc :(

17. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

anh em chỉnh sửa theo như vậy là được. Khả năng là ở một số khu vực bị lỗi DNS, chỗ nào bị chỗ đó dính

KickItOut, hieujuvnumber1 đã thích.
  18. Giống y xì phốc

19. Cụ thể là sửa tnao hả a? Có phải bọn e ai cũng rành về máy tính đâu. E chơi MU để giải trí thôi chứ mấy khoản công nghệ e mù tịt :(

20. Sao kì này mạng không ổn định vậy hả bác
    Thấy ae kêu kinh quá.
    Ko biết do mạng hay do game nữa
    Lò mò không khéo lại đi toi cái máy tính

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi