Góp ý Vấn đề rất bực mình của "Vay bạc thế chấp".

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Chip&Dale, 13/2/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình gặp cái này một vài lần rồi. Thấy bực mình vì đọc quy định không thấy nói mà vay bạc xong lại cứ bị khóa item.
    Một là post lên đây để a e nào có cách giải quyết được vấn đề thì học hỏi.
    Hai là để ADM nắm được những cái chưa hợp lý mà giải quyết cho a e.
    Tôi nghĩ rằng việc thế chấp acc nó khác hẳn với việc thế chấp cả item. Item là đồ cá nhân, nó chẳng liên quan gì đến cái việc cầy cuốc tạo ra cái acc (sau đó đem đi cắm cả). Nếu acc đủ điều kiện vay bạc thì mới đc vay, làm gì phải động đến item của người ta.
    Mong administrator nghiên cứu thêm cái này.

PlayAGame thích bài này.
  2. Bạn gặp vài lần rồi mà bạn chưa hiểu sao.trước khi vay bạc thì lên hủy bh.đồ k bh vẫn gd bt k ai khóa item của bạn cả.vay bạc rồi thì k hủy bh được thôi.

_[OnlyLove]_ thích bài này.
  3. Quang Trí

Quang Trí MrCuBap

đính chính là đồ bh trước khi vay bạc thì k hủy đc bh, đồ sau khi vay bạc, mua bh rồi vẫn hủy bt nhé.

BaBykool1Chip&Dale đã thích.
  4. acc nào vay bạc mà chẳng bị khóa item đã mua BH trước khi vay. chỉ là mọi người không nói thôi.
    bạn này lên tiếng mong fan xem sét lại cách cho vay

Chip&Dale thích bài này.
  5. :)) chuẩn ko thì ai chịu nạp đẻ trả nợ, ai cũng cắm hêts fan chơi tât ak :D

6. Mình vay bac một vài lần rồi thì hôm nay mới phải post cái bài này. Việc bạn cho rằng phải huỷ bh đi rồi mới vay bạc chỉ là kinh nghiệm của bạn và ae chơi game, tôi cũng biết điều đó.
    Nhưng cái cách ấy chỉ là để đối phó (lách), cái tôi đang muốn làm rõ ở đây là việc tại sao cứ phải huỷ bh trước khi vay bạc thì item mới không bị khóa (cứ đàng hoàng dùng acc để vay bạc, làm sao phải hủy BH để chuyển đồ trước). Chuyện dùng acc vay bạc và dùng item vay bạc (chưa có dịch vụ này) là hoàn toàn khác nhau chứ.
    Nói tóm lại tôi thấy việc áp dụng khóa item khi vay bạc của adm là chưa chuẩn

7. lại có cả cái này nữa à bác :D.. em không nghĩ là được đâu

8. ai cũng từng đã trải qua.
    chính vì thế đợt rồi thanh lý acc mới có nhiều acc có nhiều đồ còn khá ngon ở lại acc như vậy đấy
    quên đi 1 thời ko chuộc acc là thôi tèo rồi trả lãi thì tính cả đồ và acc cũng ko đủ số bạc bỏ ra trả nên ngậm ngùi cho theo anh fan thôi :P

9. Trước khi vay bạc bạn hủy bh đi, vay xong vẫn bh lại được mà.

10. Bạn hiểu sao về khóa item. Khóa item là tất cả item trong acc của bạn k thể gd được.còn đây là k thể hủy bh được đồ đã mua bh trước đó, đồ k bh vẫn gd bt.
    p/s: mình đã nói hết nước hết cái, bạn k chịu hiểu thì cũng bó tay^:)^

Chip&Dale thích bài này.
  11. Quang Trí

Quang Trí MrCuBap

mình hủy vài món đồ sau khi vay bạc mua và bh nên vẫn hủy đc. k tin các bạn có thể thử.

BaBykool1 thích bài này.
  12. uh thì mình nhầm giữa cái khái niệm itemđồ đang bảo hiểm. Nhưng cốt lõi của vấn đề vẫn như nhau thôi.
    Đồ đã mua bảo hiểm trước khi vay bạc và đồ mua bảo hiểm sau khi vay bạc nó chẳng liên quan quái gì đến vay bạc thế chấp cả. Bạn ko thấy thế àh. Bạn dùng acc do bạn cầy cuốc ra để thế chấp chứ bạn có dùng đồ mua bảo hiểm để thế chấp đâu.Tại làm sao cứ phải hủy bảo hiểm đi mới giám vay bạc. Người ta vay bạc là dùng acc, người ta hủy bảo hiểm đồ để bán món đồ lấy tiền trả nợ không được hay sao.

13. Chủ top nói cũng có lý, luật a fan đề ra chỉ tính giá trị của acc qua số point dư và số lần rs, ko hề liên quan đến giá trị item. @fantasymc đọc top mong a chỉnh lại quy định cho rõ ràng hơn để ae khỏi thắc. mắc

14. Tự do muôn năm.
    Ai ép các ông vay bạc đâu mà các ông kêu zời lên. Có kiểu vay tín chấp là quá hay r. Còn đòi hỏi gì nữa
    Kêu nhiều là bỏ phần tín chấp này thì lúc đó ... Tự hiểu

PlayAGame thích bài này.
  15. Dc voi đòi tiên ak. K biết đi cầm đồ mà cầm cái xe máy trị giá 20 củ láy khoảng 15 củ xong ra bảo cu chủ tiệm cho tháo cái bánh xe bán lấy tiền chuộc xe ra kakaka

16. chắc cũng vì lí do ntn nên trong số acc Fan thanh lí dịp tết mới có đồ theo account ngon như thế :D.

17. Vnđ thần chưởng đập vào là ok

18. K biết chủ top k hiểu hay cố tình k hiểu.khi vay bạc là sẽ bị chống đổi sdt và không hủy được bh>>>chủ top đã biết vì đã vài lần bị như vậy>>>tại sao lần này lại k hủy bh >>> vì có người bán đồ rẻ sợ người khác mua trước.biết là sai lè lè ra nhưng k chịu là mình sai đổ lỗi cho admin là quy định thế này quy định thế kia, sao k đổ lỗi cho cái người bán đồ rẻ ấy, vì nó mà phải cắm acc vay bạc để đến như bgio=))

19.  
    PlayAGame thích bài này.
  20. sao bạn ko hủy bảo hiểm trước khi vay bạc :D.
    Cầm đồ ở đâu chả vậy , ngta muốn đc trả số tiền vay chứ không muốn lấy đồ của bạn đâu

xcanglongx thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi