Góp ý Vấn đề rất bực mình của "Vay bạc thế chấp".

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Chip&Dale, 13/2/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. nói chung chốt lại là quy định câu cú ko rõ ràng.

trungnga thích bài này.
  2. ủng hộ chủ tốp 1 phiếu

Chip&Dale thích bài này.
  3. mình chẳng có cái acc nào đủ dk vay cả.. không thì chắc chắn sẽ trải nghiệm ngay bạn à

4. Đọc đi đọc lại mà vẫn chưa hiểu thì đọc lại 100 hay 1000 lần cho nó hiểu.còn nếu k hiểu thì tôi nghi ngờ khả năng của bạn;))

5. Chủ tốp nói cũng có lý. Úp để fan xem xét.

6. Cầm là cầm giá trị của account (rs + point dư), chứ đâu có cầm theo giá trị của đồ trong account đâu. Không cho đổi sđt thì đúng rồi, nhưng ko cho huỷ Bh để lấy đồ thì thấy không thoả đáng lắm.

7. Vay bạc Fan rồi không gỡ đc BH đồ đâu

8. M cũng mấy lần định lập top thắc mắc về vấn đề này. Vay bạc thế chấp số lần rs và point dư của acc chứ có fai vay bạc thế chấp đồ trong acc đâu? Bị khoá acc ko cho đổi sđt là chuẩn rồi, còn ko đc giao dịch đồ thì mong Fan xem lại, nhiều khi ko có xèng nua bạc fai bán đồ để lấy bạc chuộc acc đấy

Chip&Dale thích bài này.
  9. Nên hủy bh đồ trước khi vay chứ bạn

10. tavanquan

tavanquan Hiệp Sĩ

rất thông cảm cho bạn .trước tớ thế chấp ,tớ toàn chuyển hết đồ đi thôi ,game lằng nhằng lắm ,cứ an toàn ,chúc bạn thanh công

Chip&Dale thích bài này.
  11. Vấn đề huỷ bảo hiểm liên quan đến mã ưu tiên từ số dt đăng ký, trong khi bạn vay bạc admin thì nghiem nhiên sdt đăng ký acc tạm thời chuyển sang số admin, vì vậy bạn không thể lấy được mã ưu tiên để huỷ bảo hiểm đồ nưã.;))còn nữa mục đích chính admin cho vay bạc thế chấp là để có bạc ngay lập tức để phục vụ vào mục đích in game chứ ko phải cho các bạn thanh lý acc rồi bỏ game:))
    Cho nên tốt nhất bạn nên hủy bảo hiểm đồ truớc khi vay bạc cho chắc ăn hoặc ko vay bạc của admin nưã.
    Có là may rồi,kêu ca cho lắm đến khi admin huỷ dịch vụ này thì khổ, bây giờ acc rao bán thị trưòng đều được định giá theo cắm Fan, đến lúc fan thấy nhột thì...

Chip&Dale thích bài này.
  12. - Chủ TOP nói cũng đúng: Nếu acc thế chấp thì những đồ ngta BH phải cho hủy để còn bán tài sản trả nợ... nhiều người cứ nói sao k hủy trước... nhưng sự việc nó LỠ k kịp mua bạc rồi Lương tháng trả chậm chẳng hạn, bất đắc dĩ ngta mới phải bán đồ để có bạc trả acc.. tiếp nữa nhiều khi Hủy BH đồ để đó rồi đồ TỰ NHIÊN KO CÁNH MÀ BAY thì sao... ai ko tin tôi cho đường link nhé :D

- Tiếp nữa nếu bác Fan có làm như thế thì cố gắng ghi thêm cái chú thích là.. khi vay bạc sẽ k thể hủy BH đồ + bán nvp bán skill +...bla.bla gì đó để AE còn chú ý rõ

- Mình thấy nhiều bạn cmt nói cũng đúng.. bán xe rồi XĂNG trong xe này nọ... tùy trường hợp mà đưa ra thôi... Ví dụ giờ mình cắm Sổ đỏ cho ngân hàng (sẽ k bán đc nhà là đương nhiên = việc là k bán đc acc ) vậy đồ trong nhà tôi vẫn có thể bán chứ.. :)

- Mình ủng hộ chủ TOP về vấn đề này.. Xin hết

Last edited: 14/2/16
    ADKinght, dunggiangChip&Dale đã thích.
  13. chua doc het cac cmt đâu nhưng bac top nay nong tinh vl ra
    sác dinh vay bạc thi dung bao hiem hay la truoc khi vay huy bao hiem đi

14. Thực ra mình cũng hiền lành như a e khác thôi. Ai tự nhiên lại muốn đổ đốn ra như thế làm gì. Chỉ là thấy quy định ko rõ ràng, mắc phải thì bực tức trong người thôi.
    Cảm ơn các ý kiến của a e. Nhưng mình thấy a e hầu như đã quen với cái sự cố này. A e mặc nhiên chấp nhận cái quy định "Đã vay bạc là bị khóa đồ bảo hiểm" như thế. Tư vấn nào là phải hủy BH rồi mới vay bạc, nào là đó là quy định rồi thì đừng nên thắc mắc ....v..v..
    Tôi thì chỉ muốn ông ADM, ổng bỏ cái khóa đồ bảo hiểm đi thôi. Ông cứ quy định chặt chẽ việc đổi sdt sang acc mới là đc, mà việc đổi sdt ko liên quan gì đến mở bảo hiểm đồ cả.
    Đc như vậy thì quá thuận lợi cho việc vay và trả bạc, còn 1 đồng đồ đang bảo hiểm mà ko mở ra để bán đi dc thì bốc khói lên đầu là đúng thôi.

15. Chắc do ăn ở rồi

16. Nhờ mod close giúp Topic. Có lẽ vấn đề nên dừng lại ở trang này thôi.
    Một lần nữa cảm ơn ae đã ghé qua!

17. Chủ top à đã vay là chấp nhận mag :v biết nói sao đây

18. tóm lại là cắm acc thế chấp bằng cái acc đấy chứ đúngvra đồ đạc đâu có liên quan gì

Chip&Dale thích bài này.
  19. Ví dụ bạn đưa ra rất hay,những đồ đạc trong nhà vẫn bán được nó cũng như những đồ chưa bh trước khi cắm acc vẫn bán được bt.còn những đồ đã bh nó cũng như là ngôi nhà không thể bán được thôi.

Chip&Dale thích bài này.
  20. M cũng xin ủng hộ chủ tp này. :)

Chip&Dale thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi