Góp ý Vấn đề về IP bị lỗi khi tắt, bật lại modem thật đó bác FAN à( cả nhà vào nhé) !

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi chienchoe, 1/10/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. sao mình k phải cập nhật ip lần nào là thế éo nào vậy nhỉ, số đỏ

chienchoe thích bài này.
  2. Đúng bác à - nhưng mà mode wifi là sai bác à - bác không tin ra mua bộ phát Tplink, tenda... 300k về conect mà xem nhà chienchoe sơ cua vài cái như vậy thôi. Ngồi chém gió với bọn kĩ thuật FPT nó toàn bảo là modem quang giống y bác, giải thích cho bọn kĩ thuật 1 lúc là nó biết luôn. Mang hẳn bộ phát wifi nhà đang sài ra test rồi conect mạng cáp quang cho nó luôn :)).
    Nhà mình thử rồi mỗi lần tắt modem y rằng nó nhảy IP, ngày xưa dùng ss6 ko sao lên ss8 này rách việc thật :)

xcanglongx thích bài này.
  3. các đại gia vào game thấy báo ko chính chủ
    out game , đăng nhập quản lý acc sẽ thấy bình thường rồi lại vào game là hết
    (:|

4. thế do ip nhà bác có vấn đề, có yêu tố tâm linh :))

5. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

ko, em bảo là modem WIFI FP801W

Chứ không phải con Router bác ợ :D con này là con cho cáp đồng còn mấy cái bọn nó cấp cho bác là con chỉ phát ko có chức năng modem :)

6. Đúng con này dùng cho cáp đồng rồi :)

7. Bác FAN ơi hôm qua nhà chienchoe vừa đăng kí lại gần 10 acc về đi ngủ, sáng vợ ra hàng thấy bảo của anh dis hết cả vợ gọi ra cắm lại MU.
    Vừa xong lại bị mất IP cả gần 10 acc vừa đăng kí IP tối hôm qua, giờ lại phải đăng kí lại rất là ức chế.

8. :)) dậy rồi hả anh

chienchoe thích bài này.
  9. Vợ gọi dậy ra cắm muhn - a đang kiểm tra gần 10 acc: 1 nửa acc bị lỗi đăng kí lại, có vài acc không sao.
    Đặc biệt có 1 acc: trên web có IP mà vào game ko có IP :))

10. ngon :)) hôm qua anh có tắt modem đâu sao lại bị, sang nào chả bị dis một lần bảo trì 6h sáng mà a

chienchoe thích bài này.
  11. Mỗi ngày mất 300đ đăng kí ip,=))

chienchoe thích bài này.
  12. Trong quản lí ac mất có 3 bạc thôi mà

chienchoe thích bài này.
  13. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

3 bạc/acc = 30 bạc =))
    Căn bản là nhiều acc =)) và quan trọng hơn là thời gian để đăng ký IP lại toàn bộ số đó :D

14. Vài bạc thì tiếc gì đâu - chỉ bực cái là phải đăng kí lại IP thôi.
    Máy từ hôm qua đăng kí lại IP xong xuôi hết rồi không tắt máy, sáng ra thấy disconect ra vào game thì bị lỗi IP mấy acc.

truongcongquang thích bài này.
  15. vậy là anh lại có việc để làm rồi (cơ mà bị nhiều cũng tức nhỉ anh)

chienchoe thích bài này.
  16. - Toàn chữ là chữ, chẳng muốn đọc.
    - Modum nhà tôi tắt bật hàng ngày, nhưng chẳng thấy có hiện tượng lỗi IP như nhiều người kêu cả.
    - Mang viettel nhé >;)

17. bạn dùng mạng cáp đồng ko bị là đúng :))

nhiều anh em dùng cáp quang bị mà có phải mỗi nhà anh đâu :))

Last edited by a moderator: 2/10/14
  18. Chắc Mu của anh em mình đang bị hackker xâm nhập

19. tắt modem đi bật lại vào quản lí accbao chưa dkbvip .vào game song ra vào lại acc là ok mà mỗi ss8 mới thế chứ hồi ss6 tất thoải con gà mái=))

chienchoe thích bài này.
  20. Ss6 thì nhà mình có bao giờ bị đâu - chỉ có từ hồi lên ss8 mớ bị chán quá mong bác FAN fix cho IP như ss6 là nhà chienchoe + a e mừng lắm rồi

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi