Góp ý Vấn đề Quảng Cáo trên DIỄN ĐÀN

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi xzaixzai92, 29/10/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chủ đề yeu thích =))

2. Bay h chuyen sang kinh doanh la chinh r. game chi la phu thoi =))

xzaixzai92 thích bài này.
  3. [Vip] BoyCongTu

[Vip] BoyCongTu Lãnh Đạo Trận Chiến

xzaixzai92Thu Muộn đã thích.
  4. đã mất quản cáo
    tai trái của anh fan mà các chú phá thế ko bit

xzaixzai92[Vip] BoyCongTu đã thích.
  5. Có hôm còn thấy quảng cáo "Gen Tital - tăng kích cỡ dương vật lên 5cm chỉ trong 1 tuần, đảm bảo nàng sẽ khóc thét vì sung sướng" :))

Có lần thì "Dạ Hương - dung dịch vệ sinh vùng kín cho chị em phụ nữ, rửa sạch nhẹ nhàng không gây kích ứng, với các thành phần như muối,....." =))

Thậm chí "Bạn yếu sinh lý, cuộc vui không kéo dài lâu, bạn buồn chán vì xuất tinh sớm.... Hãy dùng thuốc cường dương....."

Trong 1 hôm đủ loại bổ mắt, bổ não nhồi nhét :))

xzaixzai92 thích bài này.
  6. [Vip] BoyCongTu

[Vip] BoyCongTu Lãnh Đạo Trận Chiến

Hy soi mói Fan ác thế :))

Thu Muộnxzaixzai92 đã thích.
  7. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Ở diễn đàn thì phần lớn mọi thứ do tôi làm. Tôi đặt quảng cáo chẳng liên quan gì đến thu nhập của fantasymc hay Ban quản trị. Tôi muốn có thêm thu nhập để trả lương cho các mod (tất nhiên với yêu cầu cao hơn hiện nay), những người đang hàng ngày phục vụ các bạn.

Diễn đàn nào chả có quảng cáo? Mấy bạn bao năm nay không nhìn, bây giờ mới nhìn, cảm thấy không quen thì phàn nàn, nhưng nói thẳng, diễn đàn tôi tạo ra, tôi không có quyền đặt quảng cáo à? Các mod không có quyền được nhận lương à, hay cứ ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng?

Nhờ ơn của mấy bạn, fantasymc đã gỡ quảng cáo, nghĩa là dự định, chính sách tôi sắp tiến hành có thể bị hủy. Không phải tôi không muốn làm gì giúp các bạn, mà bởi các bạn cứ thích mãi như thế này thì hãy chấp nhận như thế, đừng trách ai.

8. games và dd là của các bác, bác nói thế thì chúng e chịu, chả biết nói gì hơn, nhờ bác đóng tốp or xóa luôn cũng được !, coi như chưa bio có tp nay !

9. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Tất cả đều có lí do. Không phải tự nhiên mà xuất hiện hay đột nhiên biến mất cả.

10. Cái này cũng được mà bác tuy có đôi chút bất tiện. Tuy nhiên mình chả bao giờ để ý.

11. nói thế thì không bao giờ so 1 cái lý do hay thắc mắc gì cả ! vi cái gì chả có lý do.VÀ điện thoại hay láp tôi ko may dính virut thì cũng có lý do cả bạn ạ.

12. mỗi người 1 cái nhận xét, vs bạn thì nó bt, nhưng tớ đi làm ol bằng dt, mạng thì ko dk khoẻ, mỗi lần ấn nhầm lại phải thoát rất là lâu. bạn hiểu chứ?

13. Hi. Mình cũng ol bằng điện thoại. Mọi việc bác cứ làm chậm lại tầm 3s là ok mà.

14. MasterPie

Và bạn cho rằng các quảng cáo trên diễn đàn "dính virus" về máy bạn?

15. Hy Thổ Tả Lụt Ngạt chữa ruột đi mới có cơ hội như thế, bệnh tật mà dạo này vẫn phải ngồi chầu trực canh cổng trường nội trú thương quá.;))

16.  
  17. bio chưa có., nhưng nếu càng ngày càng nhiều thì rất có thể bạn ạ. còn nhắc lại luôn là đây là diễn đàn games, bạn ạ, tôi nói sẽ động chạm tới a @Thiên Thanh Hi , nhưng a thông cảm, đây là góp ý ! có thể bỏ or ko !

18. MasterPie

Tôi không hiểu bạn nghĩ gì khi nói admin @Thiên Thanh Hi đưa virus vào diễn đàn.

Ví dụ nhé, nhà bạn xây dựng dựa trên tâm huyết của bạn. Bỗng nhiên có ai đó bảo đập bỏ cái cửa đi, bỏ hàng rào đi. Bạn chịu không? Cái cửa với hàng rào sao mà bỏ được. Đúng không? Hơn nữa đó là nhà bạn, bạn có quyền làm gì mình thích.

Diễn đàn này cũng vậy. Admin xây dựng diễn đàn có quyền làm điều mình muốn. Có quảng cáo => có thu nhập => có nguồn để duy trì và phát triển diễn đàn, nơi mà bạn đang Ý KIẾN.

19. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Bất kể diễn đàn lớn nào muốn duy trì, họ đều phải đặt quảng cáo, không cách này thì cách khác. Diễn đàn của chúng ta xét về mức độ đặt quảng cáo là quá nhẹ nhàng so với mặt bằng chung.

Lấy ví dụ, http://vozforums.org/, họ đang để 3 quảng cáo, quảng cáo này không thể mất đi, ngay cả khi truy cập qua điện thoại. Trong khi đó ở đây, tôi cho quảng cáo ẩn đi nếu bạn truy cập qua điện thoại.

http://tinhte.vn, đặt quảng cáo cũng nhiều tương tự, bao gồm quảng cáo hiển thị trong topic.

Phải chăng vì họ không biết cách quản lý diễn đàn, không thèm quan tâm đến trải nghiệm của thành viên, mà cứ mặc cho thành viên ấn nhầm chỗ này, ấn nhầm chỗ kia?

Xin thưa, không phải ạ! Đó là quyền cơ bản và tối thiểu nhất của ban quản trị, họ làm thế bởi chỉ có làm thế mới ngày càng tăng được chất lượng phục vụ thành viên. Họ cũng chẳng thèm làm cái việc ngớ ngẩn như tôi đang làm, là cố gắng giải thích với ai đó về quyền hiển nhiên thuộc về họ. Nó chẳng khác gì bạn phải cố gắng giải thích với tôi về việc tại sao bạn có quyền nằm ngủ trong nhà của bạn.

Nếu có thành viên phàn nàn, chém gió vấn đề quảng cáo, họ sẽ trả lời đơn giản là họ đã nghiên cứu kỹ vị trí này, có thể thành viên ấy chưa quen và hãy tập làm quen với điều đó.

Chỉ có mình tôi viết bài như thế này, bởi tôi quan tâm đến các bạn, tôi muốn giải thích để các bạn hiểu thêm, thay vì mặc kệ các bạn và cứ tập trung làm chuyện của mình.

Những ai hiểu vấn đề thì làm ơn đừng đùa cợt trong chuyện này, bởi điều đó có thể gây hiểu nhầm, rằng việc đặt quảng cáo bị nhiều thành viên phản đối, trong khi thực tế chỉ có 2-3 người, trong số mấy chục nghìn người.

20. chắc có lẽ mình ko fải làm trong BQT lên ko hiểu được, sr tất cả mọi người, nhờ a @ThiênThanhHi khóa giùm e cái tốp và chỉ e luôn cách delete nick dd, chuyện này lên chấm dứt tại đây.[/QUOTE]

Thiên Thanh Hi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi