Góp ý về mã ưu tiên

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi nghoandd, 10/6/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. theo em bây giờ, việc tin tưởng trao mã ưu tiên rồi bị lột sạch đồ bây giờ không phải là ít
    dù đã đc cảnh báo nhưng ae vẫn nhiều ng cả tin vì những kẻ lừa đảo
    cũng có 1 phần lý do ae đưa mã ưu tiên vì việc đki IP phức tạp, khiến nhiều ae "lười" hoặc k tiện cập nhật IP vì đang "du hí" ở nơi nào đó ;))
    mà lấy mã ưu tiên về thì dùng giỏi lắm 2 - 4 mã là hết, còn lại vất đấy, chẳng để làm gì
    em có 1 ý tưởng để giảm thiểu việc mất đồ thế này
    bác Fan cho mã ưu tiên đầu tiên là để cập nhật IP, còn muốn huỷ bảo hiểm thì phải có các mã ưu tiên khác
    ví dụ: mã 1 là để cập nhật IP, mã 2 là để huỷ bảo hiểm đồ....
    hoặc phân cấp các món đồ ra theo các mức giá, với mỗi mức giá cần số lượng Mã ưu tiên tươgn ứng
    VD: mức giá từ 1k - 2k bạc cần 1 MƯT
    mức giá từ 2k - 5k cần 2 MƯT
    mức giá từ 5k - 8k cần 3 MƯT
    ....

đây là ngu ý của em, mong ae cho ý kiến đóng góp để có thể cải thiện tình trạng mất đồ, lột sạch nick vì "tin lầm anh" :"> ;))

2. saivado1

saivado1 SuperMan

Tầm quan trọng của mã ưu tiên gần như ai cũng đã rõ, số ít còn lại mới tham gia nhưng BQT luôn cảnh báo mức độ nguy hiểm khi lộ mã ưu tiên rồi. Nếu mới tham gia chỉ cần một chút (chỉ một chút thôi) đọc là có thể nhân ra tầm quan trọng mã ưu tiên, do đó số ít này không còn mối lo ngại.
    Số còn lại BIẾT nhưng CỐ TÌNH LÀM NGƠ có vấn đề gì thì tự chịu hậu quả không trách ai được.

Với mức độ bảo vệ account và tài sản được đánh giá rất mạnh như ở GamethuVN.net thì tuyệt vời rồi, ít nhất qua 2 lớp bảo vệ: Bảo vệ acc và bảo hiểm đồ; ngoài ra còn dịch vụ khoá bank account...

Hiện nay, BQT còn điều chỉnh hợp lý khi sử dụng đến cả pass cấp 2, sự điều chỉnh này ít nhất phục vụ tốt cho các chủ account có thể nhờ cày kéo hộ vì một lý do nào đó không online thường xuyên được như tại topic Hướng dẫn cách bảo vệ acc khi cho người khác mượn của admin fantasymc.

Vấn đề của chủ topic lo ngại thiết nghĩ sự điều chỉnh trên cũng đã giải quyết được rồi. Trong topic đó có nhắc tới vấn đề chủ topic lo ngại chẳng hạn như:
    Tính năng này tương tự ngồi đúng máy IP + có mã cấp 1.

Do vậy không cần thiết phải phức tạp hơn phân cấp giá trị đồ với lượng mã ưu tiên cần dùng. Mà gía trị đồ do dân buôn và người mua tạo lên không phải do BQT, biết giá nào là hợp lý? giá trị đồ lên xuống không cố định.

3. thế này bác ạ
    em lập topic này là để nói về việc "tin tưởng" lẫn nhau trong MUHN
    đưa MƯT cho ng khác CỰC KÌ NGUY HIỂM
    nhưng vẫn có những anh em đưa MƯT cho ng khác vì họ tin nhau, để cập nhật IP giúp nhau thôi
    có phải họ không biết đến mối nguy hiểm mà các bác đưa ra? em nghĩ là không, họ biết nhưng vẫn làm thế
    vì sao vậy? có lẽ hôm nay em đã rơi vào 1 trong số những hoàn cảnh giống họ nên em cũng hiểu đc phần nào tại sao họ lại DÁM làm vậy?
    máy tính của em gặp trục trặc, phải sửa, thằng cu em hay cắm acc hộ có nt bảo ae cắm chuột kiếm exp vì đang x3, nó vào acc em nhưng chưa có máy cập nhật IP nên exp master không đc cộng thêm (char e ttx), giờ em phải làm sao? cập nhật cho nó cái IP để kiếm thêm 15% exp nếu máy k hỏng thì việc này quá đỗi bình thường rồi :) cũng chỉ vài bước là xong
    giờ hỏng máy thì phải làm sao? có lẽ cách nhanh nhất và đơn giản nhất là gửi cho nó 1 cái MƯT cho nó cập nhật hộ là xong :)
    từ đó em lại nghĩ, liệu trong 1000 ng chơi MUHN, có 1 ng cũng có hoàn cảnh như em thì sẽ thế nào? hoặc có ae đang "du hí" ở 1 bản làng nào đó có sóng điện thoại nhưng lại k có máy tính để vào MUHN thì sao? ;)) dĩ nhiên là họ cũng có những anh - em cầm hộ acc để cắm hộ chứ
    và không phải ai cũng có ng đủ độ tin tưởng để giao acc mà đến giờ vẫn chưa mất đồ như em :D
    và rồi những sự việc không mong muốn xảy ra, chúng ta sẽ lại có những topic nhờ khoá acc, block acc hộ, ban quản trị lại phải vào cuộc :)
    em đưa ra ý tưởng này với mục đích: giảm thiểu mất trộm đồ trong acc
    giờ 1 em TM thì khảong 1k6 - 1k7 bạc, giả sử 1 MƯT chỉ huỷ BH đc 1 món đồ có giá < 2k bạc, nếu mất 1 em TM mà k lấy đc sw3, set đồ, vk ... dĩ nhiên là đỡ hơn rất nhiều :) chưa đến 2k bạc mà biết lòng ng thế nào em nghĩ là cái giá đủ rẻ :)
    còn về những ví dụ đưa ra, em mới đưa ra ý tưởng như vậy, việc giá đồ là do con ng quyết định nhưng em nghĩ các bác có thể can thiệp để đồ quá tụt giá đc phải không ạ?
    em còn đưa ra thêm 1 ý tưởng khác là MƯT 1 để cập nhật IP, MƯT 2 để huỷ bảo hiểm đồ, không biết bác nghĩ sao?
    1 điều nữa là: chỉ cần 1 MƯT để có thể cập nhật IP, huỷ bảo hiểm đồ vậy cần gì phải 10 - 20 MƯT còn lại trong acc nữa? (trừ khi có ng thừa hơi đổi sđt liên tục cho hết MƯT đi thôi) :">

CÁM ƠN BÁC ĐÃ LẮNG NGHE :D

4. saivado1

saivado1 SuperMan

Giao mã ưu tiên cho người khác đồng nghĩa gặp nguy cơ nguy hiểm cho account phải tự chịu trách nhiệm. Tôi biết bạn hiểu điều này nhưng cái tôi muốn nói là sự điều chỉnh bảo vệ account hiện nay rất thuận tiện:
    - Ít nhất dành cho đối tượng chủ account có thể nhờ/thuê account mà account vẫn được hưởng quyền lợi như có IP mà không lo mất tài sản bank và đồ nếu đã bảo hiểm.
    - Tiếp theo như ví dụ trường hợp máy hỏng như của bạn.
    ...

Giờ thì khỏi lo những rắc rối trên đi bởi chỉ cần một thiết bị lướt được web và nguồn sóng internet hoặc 3G là có thể bảo vệ account và bảo vệ account từ xa rồi. Điển hình như điện thoại di động có kết nối Wifi hoặc 3G. Không phải bảo vệ account trên máy vi tính (đăng nhập vào game) nữa.

=> Bạn có thể bảo vệ account từ xa ngay trên điện thoại mà chả cần sờ vào máy vi tính.

5. Cho mình hỏi tý, vấn đề là cập nhật IP + mã cấp 1 thì vẫn gd được MNN và RC, vậy mod có cách nào khác ko, hay @fantasymc cho bảo hiểm pet 2 đi :(

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi