Xin giúp đỡ vấn đề cài win

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi bibopipo, 22/9/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hiện tại mình đang dũng XP p3,muốn cầi win 7,nhưng khi cài gặp 1 số lỗi sau mà 0 rõ nguyên nhân cũng như 0 khắc phục được.
    khi load đĩa xong,nó 0 intall win 7 như bt mà lại hiện ra 1 phong đen xì theo như đọc hiểu nó là hướng dẫn cài win,vì ở đó thấy nó ghi 3 bước sau khi cho đĩa vào abc xyz,....chỉ có thể ấn 2 nút đó là enter và esc,tất nhiên esc là thoát rồi,nếu ấn enter ,nó cũng hiện ra 3 sự lựa chọn
    1 là ấn enter:nếu ấn enter nó sẽ quay lại như lúc trước "1 phong đen xì theo như đọc hiểu nó là hướng dẫn cài win,vì ở đó thấy nó ghi 3 bước sau khi cho đĩa vào abc xyz,....chỉ có thể ấn 2 nút đó là enter và esc"
    2 là ấn f8,nó sẽ chạy 1 chưong trình "Memory Diagnostic tool"
    3 là ấn esc ....
    Quanh quẩn mãi 0 cài nổi
    Lưu ý:đã thay,mượn tổng 4 cái đĩa win 7,mới mua có,cũ có....vẫn cài win xp bt theo cách bt
    Vậy a biết lỗi này ra sao xin chỉ bảo cho mình,và hướng dẫn khắ phục,cảm ơn rất rất nhiều
    yh thacloan_tn9x
    p/s với 40k ra quán thì đơn giản,nhưng mình muốn tự mình tối thiểu là cài được win cho máy,nên mong mọi người giúp đỡ,nói thật kiến thức tin học mình rất hạn hẹp...

2. Mai về em nhé

Mai về em nhé Bước chân lẻ loi

Cài win 8 đi bạn, rất mượt mà. giờ ai còn dùng xp với win 7 nữa. Đảm bảo bạn dùng win 8 xong sẽ không còn muốn xuống win 7 luôn. Nếu bạn thích mình sẽ giới thiệu 1 bản win 8 chuẩn siêu mượt và hướng dẫn bạn cài chuẩn, trực tiếp từ ổ cứng luôn, không cần phải đĩa điếc rồi usb gì hết (cài win trong môi trường WinPE). Mấy cái này mình mới học lỏm được thôi chứ mình cũng gà mà

3. Bác Mai về e nhé cho xin cái link win8 đi + hướng dẫn luôn đi bác

4. Lên gâu gờ nó cũng có bài dạy cái này mà

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi