Xin giúp đỡ vấn đề mạng internet - đường truyền

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Army, 4/3/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tình hình là như thế này : Mạng của em bt dùng rất tốt . Nhưng mà cứ đến tầm 17h30-19h00 tối + từ 2h sáng - 6h sáng hôm sau là cứ chập chờn tậm tịt Đèn báo ADSL - internet mất xong lại có cứ có 1 - 2 phút xong lại mất tín hiệu liên tục ko ngừng ko làm đc 1 cái gì cả . Mà cái tầm đấy ko báo lên tổng đài đc . Buổi sáng thì nó lại bình thường gọi cho tổng đài báo sự cố thì nhân viên kĩ thuật vào kiểm tra thì kêu tất cả đều bình thường rất tốt . Gọi đến 6 lần có 1 lần có thằng nhân viên vào thì nó bị bệnh thằng nhân viên đó kiểm tra trả lời e 1 câu a bó tay xong đi về . v..>L nhà mạng thế đây . Chỗ e thì éo có mạng nào khác ngoài của bọn VNPT để sài . muốn đổi cũng ko đc

2. Cũng có thể do các mối nối lâu ngày tiếp xúc không tốt hoặc bị chạm 2 dây tín hiệu vào nhau. Dễ nhận biết nhất là hôm nào trời mưa bị rớt mạng nhưng trời nắng ráo thì bình thường. Mình cũng từng bị 1 lần phải tự lần đường dây tìm mối nối cắt bỏ và nối lại. Nếu dùng chung với điện thoại thì xem lại giắc tiếp xúc ở cục chống nhiễu lắp gần điện thoại.

3. Chẳng phải trời mưa hay gì bác ạ . Nó chả cố định thế nào hay có gì đặc biệt hết . Mạng rớt tùy hứng . Nhưng chắc chắn khung gì 17h30-19h00 và 2h00 sáng đến 6h00 sáng hôm sau thì chắc chắn 100% là chập chờn . Báo lên tổng đài cử nhân viên xuống kiểm tra kêu vẫn bt . 4 KTV xuống 2 ng kêu bt . 1 ng kêu cái này a cũng bó tay ( ? kĩ thuật viên kêu ko biết bị sao - ko sửa đc ) ng thứ 4 xuống thì thay đg dây thay lung tung beng vẫn bị như thg . Đã thử thay modem khác - máy tính khác vẫn bị .

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi