[Xin Tư Vấn] Dùng gói cước 3G nào hợp lý nhất

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi trungZ, 1/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

Em đang có nhu cầu kiếm gói 3G để sử dụng cho việc lướt facebook và web hợp lý nhất. Anh/chị/em đi qua cho em xin ít ý kiến về các gói 3G hiện nay với ạ.
    Mục đích sử dụng chủ yếu của em là lướt facebook và đọc tin tức :).

2. never.ever

never.ever Chiến Binh

Mạng nào cũng có gói 3G 70k/1 tháng hết đó bạn. Dùng hết dung lượng tốc độ cao thì sẽ lại chuyển sang tốc độ chậm thôi :)

3. yu.kino

yu.kino Chiến Binh

Dùng ít thì làm gói theo ngày đi bạn. 5k/1 ngày, được 1G tốc độ cao. Ngày nào không dùng thì không đăng ký.

4. tellnone

tellnone Chiến Binh

Giờ thì 3G nhà mạng nào cũng có các gói hỗ trợ tối ưu cho facebook hết mà. Họ cũng biết đánh vào trọng yếu người sử dụng lắm chứ bộ. Cứ gói nào bạn cảm thấy ngon nhất thì dùng thôi. Chứ giờ tư vấn thì hợp với người này nhưng chắc gì đã hợp với người khác :D

5. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

Chẳng là em đang dùng gói MIU của Mobifone. Dùng hết dung lượng tốc độ cao của gói rồi là bị chuyển sang tốc độ chậm. Mà đặc thù công việc thì cần phải dùng tốc độ cao mới đáp ứng được nên đang muốn tham khảo xem có gói nào phù hợp hơn mà rẻ hơn không.

6. trangle

trangle Chiến Binh

Bạn nên mua cái sim 3G mà dùng nhé. 1 tháng được tận 2G3 cơ. Chắc là đáp ứng đủ nhu cầu cho bạn :)). Mà đôi khi là bạn không dùng hết được

7. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

Nhưng sim 3G thì đâu có liên lạc được đâu ạ. Cái này chỉ khả thi cho điện thoại 2 sim thôi. Em dùng IP đâu có lắp được 2 sim đâu mà dùng sim 3G ạ

8. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

Bạn thử tham khảo gói FB 30 nhé. Mình đang dùng gói M50 và có đăng ký thêm gói FB 30 nữa. FB30 là gói lướt facebook tốc độ cao, ko hạ băng thông ngay cả khi gói M50 bị giảm tốc độ truy cập. Gói này có 20k/ tháng thôi.

9. yu.kino

yu.kino Chiến Binh

Em cũng nghe nói đến cái gói này. Hình như là gói không giới hạn dung lượng tốc độ cao truy cập facebook thì phải. Mấy đứa bạn giới thiệu bảo dùng để chat facebook với bọn nó cho tiện. Tại bọn em gọi nhau toàn qua Facebook Messeger với facetime thôi. Cơ mà em cũng chưa dùng nên cũng không biết có tốt hay không :)

10. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

Nếu mà để chat với facetime thì có cái gói FB1 đó em. Đăng ký gói đó cũng được không giới hạn dung lượng tốc độ cao. Mà chỉ có 3000/ngày và không có yêu cầu nào khác về sử dụng cả.

11. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

Vậy cái gói FB 30 kia có hạn chế người sử dụng à bạn. Mình đang dùng gói MIU thì có đăng ký gói đó được ko nhỉ?

12. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

Được nhé bạn. Gói FB30 áp dụng cho người sử dụng đã đăng ký gói Mobile Internet dài hạn ( như : M50/MIU/MIU90/M120/BMIU ). Và vẫn duy trì tốc độ cao ngay cả khi gói cước Mobile Internet đang dùng đã sử dụng hết dung lượng tốc độ cao.

13. krvir

krvir Hiệp Sĩ

Cái gói này đúng là bổ béo cho mấy bạn gái thích check-in hay nghiện facebook đây mà. Có thể facebook 24/24 rồi =D>

14. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

Cái này có hỗ trợ chạy FB trên các trình duyệt không nhỉ? Hay chỉ tính cho các app facebook thôi. Còn nếu chạy bằng trình duyệt thì sẽ bị tính vào dung lượng ngoài.

15. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

À cái này thì chỉ áp dụng cho các app thôi nhé.
    - Ứng dụng Facebook cho các hệ điều hành IOS, Android
    - Ứng dụng Facebook Messeger
    - Phiên bản di động cho Facebook
    - Ứng dụng Facebook Java

16. yu.kino

yu.kino Chiến Binh

Có 3000/1 ngày mà không giới hạn dung lượng truy cập facebook. Có vẻ là ngon hơn gói 5k/1 ngày kia nhỉ. Em không có xài mấy gói kia nên chắc là xài gói này. Để em thử đăng ký phát xem sao. Mà anh có cú pháp đăng ký không cho em xin luôn để em thử.

17. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

Muốn đăng ký gói FB1 thì soạn DK FB1 gửi 999. Còn gói FB30 thì soạn DK FB1 gửi 999

18. hitler

hitler Chiến Binh

Giờ mạng ở đâu cũng có mà. Về nhà có wifi, đi chơi như ra mấy quán cafe kể cả đi ăn uống thì wifi cũng toàn 5 vạch hết cả. Nếu có dùng chắc cũng chỉ dùng mấy cái theo ngày thôi.

19. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

À em dùng để phòng khi đi ra ngoài ấy ạ. Vì đi làm có wifi, về nhà cũng có. Đăng ký gói nào đó tốt tốt để lúc nào đi ra ngoài có việc , hay đi chơi dã ngoại có cái mà còn check và làm việc nữa. Chứ không phải chỉ để chơi thôi.

20. Dùng mimax của viettel thôi bạn.mạng khỏe ổn định

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi