Góp ý Ý kiến giúp MU bền vững và không bao giờ bị ép giá

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi ZzsuolzZ88xx, 3/1/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Kế hoạch thìminh nghĩ BQT đã có kế hoạch, vẫn đề đưa lên thì k hiệu quả. Thua lỗ thì MU k có, chỏ có điều bjo lam ăn khó khăn,k kiếm đc nhiều,thì phải kiếm tiền ở chỗ khác. Đam mê thì duy trì thôi

Quang TríZzsuolzZ88xx đã thích.
  2. Ôm cái gì :)) chơi 1 acc thôi . Tôi nói thật trông vào MU chắc vợ con tớ chết đói :D . Bỏ mu 2 năm vì cv Mới quay lại mu đc 2 tháng vì stress cv nhiều quá cần tìm chỗ xả :D

Quang Trí thích bài này.
  3. Quang Trí

Quang Trí MrCuBap

bác này lo xa vãi, còn e thì e sống hết hnay chỉ biết hôm nay. ngày mai e chưa dám nghĩ tới. mà bác lo cho cả 10 năm sau thì bác nhận của e 1 lạy. 10 năm sau khối thằng mục sương rồi.

ZzsuolzZ88xx thích bài này.
  4. Đó là tại sao mình thấy MU mất khách lâu năm . Vì ko ổn định . Tất nhiên chơi game giải trí phải mất tiền nhưng ( tế nhị ).... sẽ làm thành viên dễ chán vì thay đổi và sẽ rời đi tìm trò khác . :D . Giống như đi làm . Nếu cv ổn định sẽ theo đến già .còn thay đổi rồi cắt giảm nhiều sẽ chán và bỏ . Mình thấy đông thành viên chơi đồng nghĩa doanh số sẽ cao ( một trò game thì luôn đặt member lên hàng đầu :D ) . Nếu MU muốn ăn sổi thì mình nghĩ sẽ ko duy trì lên đến trên 10 năm vì tuổi đời của 1 game mình nghĩ khá ít game nào lâu năm như MUhn mình . Giờ Mu là một gia đình rồi ( cảm nhận vậy ) nên cần ổn định :D

:)) để lại hậu thế mới hay =)) thấy thằng con chơi mu bảo bố mày ngày xưa là một Top đó :)) hâh mày lại nối đuôi bố :)) con hơn cha là nhà có phúc :))

Last edited by a moderator: 5/1/17
    Quang Trí thích bài này.
  5. Mình cũng theo Mu từ thời 1.0. Bỏ đi bỏ lại giờ vẫn chơi, nhưng toàn acc cùi. Vẫn nhớ cái thời SS8, thời mà Kubin top 1 ý. Có 3 ông gần nhà chơi, nên mình mới quay lại. 1 ông cầm Sum GajLangQue, 1 ông cầm Kubin, 1 ông cầm Vjetbeo. Xong được 1thời gian, mấy ổng bỏ hết, mình vẫn lèo tèo theo, nhưng chẳng hiểu theo với mục đích gì, đồ thì không có, point dư, vc thì không, vẫn cứ mấy cái acc lởm khởm, thỉnh thoảng cũng mua ít bạc về tính sắm đồ, nhưng rồi cuối cùng vẫn chẳng có đồ gì ra hồn. Mới mua 500k tiền bạc, sắm được 1 đôi thần mã, xong vẫn cởi trần cầm vũ khí shop. Nản quá

sakata, ZzsuolzZ88xxSooBin đã thích.
  6. Chơi giải trí acc nào chẳng được miễn sao mình yêu thích

♣Ñgµyêñ¤Tµyền♣ thích bài này.
  7. Muốn MU phát triển ,BQT nên sửa game đã,k để xảy ra tình trạng dislag như 1 vài tuần gần đây. Sau đó,gần thủ mua hết ACC top, điều chỉnh lại sự cân bằng của game

8. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

Sửa sao đc bạn dis lagg này đâu phải do game Do tác động bên ngoài gây ảnh hưởng ( bị hack từ các admin sv khác )

Không có hệ thống tường lửa nào là tuyệt đốii bạn à, các trang web khổng lồ, hệ thống mạng của chính phủ còn bị hack cơ mà Nói gì 1 máy chủ sever game

9. Dis lac thì là game ko tránh được hạn chế đc là tốt . Còn thu mua hết acc Top . Mình nghĩ ko nên ( đứng theo quan điểm của người chơi ) . Vì nếu thu mua acc Top sẽ dẫn đến MU bị yếu đi và kém hấp dẫn và sẽ giảm nhiệt MU . Vì đã chơi game thì đa số thích đam to và khủng . 1 ,2 đam là đi ( nếu ko đam mê đam to thì ko ai reset và ko ai reflike để nhiều poi làm gì . Ko ai cày hoặc mua skill để đam to và khủng giờ đang chơi đại bác .giờ bác lại cho về thời đồ đá vác quốc bổ nhau thì nhanh chán ) . Cày kéo cũng ko lâu quá ( dẫn đến nản ko chơi ) . Vì mình đã từng chơi MU Việt Nam! cày 1 ngày ko măc nổi 400 Lv chơi chưa đc 1 ngày chán . Vì giờ người chơi toàn người đi làm . Ko phải lúc nào cũng cắm mặt cày đc ( chỉ cắm rs) . Còn chênh lệch MU mình nghĩ là điều đương nhiên và nên duy trì vì đó lf công sức người ta cày cuốc mà có chứ có phải như mấy bố chơi mu là để nhặt rác đâu . Cứ nhặt rác xong bán lấy tiền thử hỏi ko có các acc khủng thì bán ai mua cho ko đắt mà cứ kêu họ khủng quá rồi này nọ . Trong khi khéo tháng rs đc 1 lần chủ yếu phá ks để bán kiếm lời . ( nhưng cái nhặt rác kiếm lời ít cũng hay vì thêm dân số đông vẫn phải duy trì ) phải có người nọ người kia mới thành một xã hội . ) các member chịu khó reset và reflike cho thấy họ ko tiếc tiền . Nên phải tôn trọng những người đó . Giờ mà anh Fan thu mua hết còn vài mống gà gà thì ai chơi và reflike nữa . Chỉ có đua nhau ko bị tụt Top vì pk ko bị nằm thì mới đi lên . Về cái đồ đạc nên đổi mới . Đame càng to thì pet thủ càng phải có và phải đẹp ^^ :D vì để kiềm chế dame . Có thể giá trị cho ra diều chỉnh phù hợp với túi tiền người tiêu dùng . Giàu nghèo vẫn có thể sài :D giống MNN mới ra 4m giờ còn 1m ( giống iPhone ít tiền thì sao dùng được ngay lúc đầu . Sau 1 năm mới giám mua vì giá vừa phải ):D ( ý kiến riêng ạ ) giá acc nên cần giữ ko bị phế

Last edited: 3/1/17
  10. Bạn k thấy mấy ACC top ,thấy game xg' cấp, các bác top thi nhau nghỉ. ACC đấy chứ đâu, BQT thu mua còn gì, đấy phải mua hết thì game mới cân bằng

11. Ko phải game xuống cấp . Mà vì ko hài lòng cách fan quản lý acc . Acc Top thì nhiều anh em chơi chung ko nên hạn chế 1 người chơi 1 acc . Pk tất nhiên tức . Tức phải chửi :D game văn minh quá ko pk thì làm gì đây . Ko muốn bị pk thì chơi game làm gì :D. Chửi nhau trong game thì có sao đâu :D người việt nam mà :D chỗ nào chửi nhau thì chỗ đấy đông người :))

Ngoài đời ko thằng này hơn thằng kia thì lấy đâu ra phấn đấu :)) . Nếu cứ thằng lười bằng thằng chăm thì tôi ở nhà ngủ với chơi game vẫn bằng thằng cắm mặt sáng sớm hay .... thì tốt quá :D

12. MU hà nội đã già rồi
    Bây h những acc top đã gần max. Đồ thì full hết.
    - Nếu như giảm giá trị đồ thì không được cho con buôn hoặc người ôm acc. Mà không. Chính họ cũng là những ng điều tiết giá trị đồ.
    - Nếu như giảm chi phí game, thì những acc trên top sẽ tiếp tục vã tiền vào để cày. Lúc đó sẽ lại max hết. Lại ngồi nhìn nhau.
    - Nếu như tăng giá trị acc cắm fan. Đảm bảo những top bây h cắm cmn luôn nghỉ cho nó êm..
    **** Điều hay nhất bây h chỉ có ưebzen bảo lãnh cho phiên bản 1.0 và có 1 a @fantasymc thứ 2. Tạo nên 1 sever mới và lại làm cho nó về như ban đầu.

Quang Trí, sakataZzsuolzZ88xx đã thích.
  13. hay bổ xung một ý kiến thiếu sót của mình :D theo bạn làm thế nào cho MU trẻ lại :D theo mình chưa già đâu vẫn nhiệt huyết lắm

14. Thử hỏi ngoài kia có bao nhiêu game. Ngta phải bỏ ra 1 2 trăm tr để có vị trí trong game. Và cuối cùng vứt bỏ hoặc bán vs giá 10-20tr. Nhưng hiện nay những acc top đang bán vs giá 100-200tr. Giá trị của nó là có thật. Nếu mua về bán tháo đi ko lỗ trên 20%. Chẳng qua ko ai mua. Ko ai chơi mu nhiều nữa. Như em đây rủ những thằng bạn chơi MU này chúng nó cứ bảo là MU này bọn nó chơi chán chê rồi vào để xách dép à. Nhưng kệ. Mình hài lòng với acc của mình. Là đc. :D

15. làm như top thì cũng hay. có lợi cho game thủ. nhưng Fan chả được lợi lộc gì.

16. Tôi cũng theo MU từ 1.0 :D nhưng ko có năm nào member ko kêu :D ss8 còn kêu kinh hơn :D

Hưởng 70% game thủ rs còn chi nữa còn các thứ linh tinh khác nữa .... nữa .Bạc và acc thì bac Fan tự sản xuất :D mất gì đâu. Quan trọng phải tạo sân chơi càng nóng càng hút

17. Ngoài đời cũng vậy thôi mà :D. Ko hài lòng với bản thân thì bao nhiêu cho đủ ạ

18. Chuẩn :D . Thấy mấy bố cứ kêu ko cân bằng acc mà ghét quá :D

Chẳng qua mấy anh em nó xem MU thế nào có ổn định ko thôi :D từ cách đây 2 năm bận cv. Quay lại vẫn mấy thánh mặt quen quen :D . Chỉ chuyển phỏm chơi acc thấp đi thôi vì sợ :D

19. như fan nói ko chơi dc thì phắn cắm fan rồi nghỉ đúng ko @YeuVoNgo =))

SH300ii, YeuVoNgoZzsuolzZ88xx đã thích.
  20. ae có thấy từ ngày cái lão TomLyCan bán acc cái ko ai pk home nữa nghe có vẻ trầm đi nhiều

tùng beng, thang0788YeuVoNgo đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi