Góp ý Ý kiến nhỏ về point vợ chồng

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi phuong1406, 2/12/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Kính gửi bác Fan và ban quản trị.
    Theo như hiện nay em thấy trong MU ta các nhân vật ngày càng nhiều point dư, point dư không có giới hạn... Vậy tại sao point vợ chồng lại chỉ được 20k
    Tỉ lệ các chủng tộc nữ đang ít đi ( Elf vs Sum đã ít, nay lại bị fix dame nữa thì đang nguy to :( )
    Vẫn biết là để cày được point dư ae mất rất nhiều công sức, tiền bạc, thần mã, đủ các kiểu...
    Theo em nghĩ, point nào cũng là point ạ, point dùng để cộng vào cho nhân vật mình mạnh hơn thôi. Nên tại sao bác không tăng giới hạn point vợ chồng lên đi ạ. Vì max 20k vợ chồng thì ae chỉ cần cày khoảng 600 lần reset ( tính kết hôn từ 1 lần ). Vậy nhiều ae chỉ cày max vợ chồng rồi thôi, không cày nữa dẫn đến tình trạng rất nhiều acc bỏ trống hoặc chỉ làm cave :). Nếu có cày nữa thì cũng không lên point vợ chồng ( nói đểu tí là như thế thì vợ chồng này chỉ hạnh phúc đến 20k, không thể hạnh phíc hơn được nữa ;)) )
    Em có ý kiến nhỏ là bác có thể tăng giới hạn point vợ chồng lên 30 50k hoặc không giới hạn đi. Vì cày point vợ chồng cũng tốn lắm chứ, bạc ngọc zen reset, còn thần mã huy hiệu phong phiếc gì nữa chứ...chứ có phải cày miễn phí đâu.
    Còn lý do em mạo phạm xin bác tăng point vợ chồng là vì hiện nay các thánh rác rất nhiều, các bãi cày Skill thì ít. Mà ae không phải ai cũng có time cắm chuột, đi arena, đi BC CC devill các loại hằng ngày được ( vì còn công việc ngoài đời thường nữa phải không bác ) :)
    Em xin có ý kiến thực tế về point vợ chồng như sau : ví dự như
    point vợ chồng < 10k. 1 lần reset sẽ được cộng 30 điểm
    point vợ chồng < 20k. 1 lần reset sẽ được cộng 20 điểm
    point vợ chồng < 30k. 1 lần reset sẽ được cộng 10 điểm
    point vợ chồng > 30k. 1 lần reset sẽ được cộng 5 điểm và cứ thế tăng lên

Em còn ý kiến về việc mua reset cho các tân thủ. Hiện nay bác cho phép mua reset tối đa 300 lần và không được mua thêm point vợ chồng. Vậy em có kiến nhỏ là bác co thể xem xét cho phép mua point vợ chồng ( ví dụ mua kèm theo reset nhưng chỉ được mua tối đa khoảng 5 10k thôi, xem như hỗ trợ ae còn yếu, có thể train quái ở ica, islan,... ) Và giá mua reset + point vợ chồng đó thì tuỳ theo bác quy định :))
    Trên đây là vài lời tâm thư em gửi cho bác Fan và ban quản trị tham khảo. Có chỗ nào không phải, hay đụng chạm đến ai xin mọi người bỏ qua cho ( các nhân vật point dư khủng sẽ ghét em lắm đây =)) )
    AE ai thấy chỗ nào hợp lý hay chưa cũng xin ý kiến tí ạ. Đừng ném gạch đã em nhé, em cũng chỉ muốn nhân vật mình mạnh hơn nhưng mạnh hơn theo kiểu vợ chồng. Vif ông bà ta có câu : Thuận vợ thuận chồng, tát biển đông cũng cạn mà :)
    Thân gửi. @fantasymc

2. ảo tưởng rồi poi nv3 đang còn bị cắt mà đòi lên poi vc =)) k được đâu bạn

3. Theo mình nghĩ 1 lần rs của ox or bx thì chỉ đc khoảng 3 point thôi là đẹp
    Như vậy lên 2k lần se đc khoảng 6k vc
    Thế là đẹp rồi

nghoandd thích bài này.
  4. Viết rõ dài mà lại toàn ý kiến tào lao.
    Ko có tư duy khái quát về thế giới game, về sự duy trì và tồn tại của game.
    20k vc là quá nhiều.
    Hiện tại chưa có Mu nào game thủ đc ưu đãi về point như Mu HN.
    Để tránh tình trạng MuHN point quá lớn BQT đã phải ra quyết định xóa point nv3. Vậy mà bạn còn ý kiến để point tăng thêm nữa thì tôi cũng chịu bạn. Ko hiểu đầu óc bạn đag suy nghĩ cái gì nữa =))
    - Tôi đang 150k point nếu tăng thêm 30k point nữa thì gần max 3 cột rồi =)) . Mấy hàng top chắc sẽ max 3 cột rồi dư sag cột thứ 4 wa' =))

5. kakaka thế có mà mắc 4 chỉ số phan sao kip tính toán

6. dân dần còn bị mất điểm vợ chống ý

7. Thế nào là ảo tưởng hả bạn.
    Tôi ví dụ nhỏ nhé. ví dụ bạn cày từ 1 lần, khoảng 600 là bạn max 20k. từ 600 đến 1k lần thì được khoảng 6k vợ chồng ( x 15 điểm 1 lần đi ). Từ 1k lần thì 1 ngày reset được 6 lần, 1 tháng tối đa cũng 180 lần. 180 x 10 điểm = 1k8 point. mà cày point dư 1 tháng được khoảng 2 3 k dư. Cày point vợ chồng cũng tốn zen ngọc bạc reset chứ miễn phí đâu :(

8. thế thì MU này không còn vợ chồng à. Lấy nhau về để nhìn mặt nhau, ai đi đường nấy à. Ai làm gì kệ ai à. Neeus như thế thì mới mệt đó vì không có tính đoàn kết vợ chồng :))

9. bạn k hiểu ak bây giờ MU poi đã quá nhiều chứ k phải là tốn kém hay k.poi nv3 cũng có từ lâu rồi mà bây giờ còn bị cắt mình ngix có khi chuẩn bị giảm poi vc ý :D

10. vì bác fan đang giảm dần điểm đi kia kìa như anh NB ý sắp rl ý còn mắc 4 chỉ số ko bít + vào đâu
    sắp giảm mất hơn 15k điểm NV3 rùi đấy

11. các đại gia nhiều point sẽ không thích điều này,...:)

12. những nhân vật max 4 cột, a Fan cho đi đảo luôn đi. =)))
    Nói đùa đó, em nghĩ những nhân vật 4 max thì nên cho ưu tiên cái gì đó. Ví dụ như vào sever riêng mà luyện, hay khi nào cắm acc cho admin thì đc khoảng bao nhiêu bạc, hay gì gì đó =))

13. cái nay không hợp tẹo nào.

14. mắc rùi thì ++ vào đâu đc nữa nên bác fan đang giảm dần điểm
    như điểm vc ko bít tương lai có mất ko nữa

15. Fan xoa sạch poin vc như poin nv3 luôn cho lành.
    Ảe ai poin du nhiều mới có cưa
    Max chỉ số 32k chư ko 65k nhưbaay gioq

16. poin vc phải cày mới có chứ đâu phải poin nv3 cho không mà nói xoá là xoá dc
    poin vc bây h là quá hợp lý rồi

17. MU dạo này nhiều thành phần ảo tưởng thật :(( Chán . Chắc do uống Izzi nhiều quá .

18. cho vào sever riêng thì các điểm về 1 mức thấp thôi. cày như mới đầu ( nhưng được ưu tiên gì đó :( )

19. chí phải

20. bác ảo tưởng súc mạnh à.fan giờ đang hạn chế poin ae ví dụ như xóa point ảo của nhiệm vụ 3.Thế mà giờ bác xin được mua point vợ chồng.tăng mức cày cuốc 20k vc lên 50k.thế ae họ k cần cày skill để đổi dư nữa mà cứ cày point vc thật nhiều là vip.Point dư ế =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi